MetaSlider Slideshow 3.109.0 - en to vi translation catalogue (1049 entries)

note: Description of the plugin
en: MetaSlider gives you the power to create a beautiful slideshow, carousel, or gallery on your WordPress site.
vi: MetaSlider cho bạn sức mạnh để tạo slideshow, carousel hoặc thư viện ảnh đẹp trên trang WordPress của bạn.

en: This feature is available with MetaSlider Gallery
vi: Tính năng này có sẵn với MetaSlider Gallery

en: Activate MetaSlider Gallery to show your slides in a lightbox window.
vi: Kích hoạt MetaSlider Gallery để hiển thị slideshow của bạn trong cửa sổ lightbox.

en: Activate MetaSlider Gallery
vi: Kích hoạt MetaSlider Gallery

en: Install MetaSlider Gallery to show your slides in a lightbox window.
vi: Cài đặt MetaSlider Gallery để hiển thị slideshow của bạn trong cửa sổ lightbox.

en: Install MetaSlider Gallery
vi: Cài đặt MetaSlider Gallery

en: Activate MetaSlider Gallery to convert this slideshow into a gallery.
vi: Kích hoạt MetaSlider Gallery để chuyển đổi slideshow này thành một gallery.

en: Install MetaSlider Gallery to convert this slideshow into a gallery.
vi: Cài đặt MetaSlider Gallery để chuyển đổi slideshow này thành một gallery.

en: Spice up your site with animated layers and video slides with MetaSlider Slideshow Pro
vi: Làm phong phú trang của bạn với các lớp hoạt hình và video slides với MetaSlider Pro

en: Increase your revenue and conversion with video slides and many more MetaSlider Slideshow Pro features
vi: Tăng doanh thu và tỷ lệ chuyển đổi của bạn với video slides và nhiều tính năng khác của MetaSlider Pro

en: Can you translate? Want to improve MetaSlider Slideshow for speakers of your language?
vi: Bạn có thể dịch không? Bạn muốn cải thiện MetaSlider cho người nói ngôn ngữ của bạn?

en: Do you want to display your slideshow media inside a lightbox?
vi: Bạn có muốn hiển thị phương tiện slideshow của bạn trong một lightbox không?

en: weeks
vi: tuần

en: Let's Start &rarr;
vi: Bắt đầu nào &rarr;

en: Find out more &rarr;
vi: Tìm hiểu thêm &rarr;

en: Sign up &rarr;
vi: Đăng ký &rarr;

en: Go there &rarr;
vi: Đi đến đó &rarr;

en: Click to install the MetaSlider Gallery plugin &rarr;
vi: Nhấp để cài đặt plugin Thư viện MetaSlider &rarr;

en: Read more
vi: Đọc thêm

en: The security check failed. Please refresh the page and try again.
vi: Kiểm tra bảo mật không thành công. Vui lòng làm mới trang và thử lại.

en: Access denied. Sorry, you do not have permission to complete this task.
vi: Truy cập bị từ chối. Xin lỗi, bạn không có quyền thực hiện nhiệm vụ này.

en: Bad request
vi: Yêu cầu không hợp lệ

en: This item does not exist. Please refresh the page and try again.
vi: Mục này không tồn tại. Vui lòng làm mới trang và thử lại.

en: The option was successfully updated
vi: Tùy chọn đã được cập nhật thành công

en: The requested data does not exist.
vi: Dữ liệu yêu cầu không tồn tại.

en: The attempt to update the option failed.
vi: Cố gắng cập nhật tùy chọn không thành công.

en: Thanks for using MetaSlider, the WordPress slideshow plugin
vi: Cảm ơn bạn đã sử dụng MetaSlider, plugin trình chiếu WordPress

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: Invalid ad identifier
vi: Mã quảng cáo không hợp lệ

en: There was an error dimissing the quickstart ad
vi: Đã xảy ra lỗi khi bỏ quảng cáo hướng dẫn nhanh

en: The quickstart ad was successfully hidden!
vi: Quảng cáo hướng dẫn nhanh đã được ẩn thành công!

en: Caption
vi: Chú thích

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Please confirm that you would like to delete this slideshow.
vi: Vui lòng xác nhận rằng bạn muốn xóa trình chiếu này.

en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Slide restored
vi: Slide đã được khôi phục

en: Slide deleted
vi: Đã xóa slide

en: Success
vi: Thành công

en: Item was copied to your clipboard
vi: Mục đã được sao chép vào bảng clipboard của bạn

en: Creating slideshow...
vi: Đang tạo slideshow...

en: Press to undo
vi: Nhấn để hoàn tác

en: Select replacement image
vi: Chọn hình ảnh thay thế

en: Caution: This setting is for advanced developers only. If you're unsure, leave it checked.
vi: Cảnh báo: Cài đặt này chỉ dành cho các nhà phát triển nâng cao. Nếu bạn không chắc chắn, hãy để nó được chọn.

en: Tone
vi: Tông màu

en: Opacity
vi: Độ mờ

en: Shortcodes
vi: Mã ngắn

en: Hide on Smartphone
vi: Ẩn trên Smartphone

en: Hide on Tablet
vi: Ẩn trên Tablet

en: Hide on Laptop
vi: Ẩn trên Laptop

en: Hide on Desktop
vi: Ẩn trên Desktop

en: Add Button
vi: Thêm nút

en: Add Image
vi: Thêm Hình Ảnh

en: Add Icon
vi: Thêm Biểu Tượng

en: Search icons...
vi: Tìm kiếm biểu tượng...

en: No icons found.
vi: Không tìm thấy biểu tượng nào.

en: Clear search
vi: Xóa tìm kiếm

en: Close
vi: Đóng

en: Insert
vi: Chèn

en: Please enter a valid URL.
vi: Vui lòng nhập một URL hợp lệ.

en: Please enter link text for the button.
vi: Vui lòng nhập văn bản liên kết cho nút.

en: Open in new window
vi: Mở trong cửa sổ mới

en: Button Color
vi: Màu nút

en: Text Color
vi: Màu văn bản

en: Link Text
vi: Văn bản liên kết

en: The request format was not valid.
vi: Định dạng yêu cầu không hợp lệ.

en: This slideshow is no longer available.
vi: Bảng trình chiếu này không còn khả dụng nữa.

en: Nothing to import.
vi: Không có gì để nhập.

en: This was not a slideshow, so we cannot delete it.
vi: Đây không phải là bảng trình chiếu, vì vậy chúng tôi không thể xóa nó.

en: This was not a slideshow, so we cannot update the setting.
vi: Đây không phải là bảng trình chiếu, vì vậy chúng tôi không thể cập nhật cài đặt.

en: The title cannot be empty.
vi: Tiêu đề không được để trống.

en: The field (%s) cannot be empty
vi: Trường (%s) không được để trống

en: Maximum Number of Custom Field in Post Feed Sliders
vi: Số lượng tối đa của Custom Field trong Sliders Feed Bài viết

en: Import slug not found
vi: Slug nhập không tìm thấy

en: Import data could not be processed
vi: Dữ liệu nhập không thể được xử lý

en: We could not find any images to import.
vi: Chúng tôi không thể tìm thấy bất kỳ hình ảnh nào để nhập.

en: New Slideshow
vi: Bảng trình chiếu mới

en: Previous
vi: Trước

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Import file is invalid.
vi: Tệp nhập không hợp lệ.

en: Failed to import video from URL: %s.
vi: Không thể nhập video từ URL: %s.

en: Failed to import text track from URL: %s.
vi: Không thể nhập bản theo dõi văn bản từ URL: %s.

en: Failed to import image from URL: %s.
vi: Không thể nhập hình ảnh từ URL: %s.

en: Only http/https URLs are allowed.
vi: Chỉ cho phép URL http/https.

en: URL does not point to an allowed file type.
vi: URL không trỏ đến loại tệp được phép.

en: URL resolves to a disallowed address.
vi: URL dẫn đến địa chỉ không được phép.

en: No themes found.
vi: Không tìm thấy chủ đề nào.

en: We removed your selected theme as it could not be found. Was the folder deleted?
vi: Chúng tôi đã xóa chủ đề bạn đã chọn vì không thể tìm thấy. Thư mục có bị xóa không?

en: You don't have any trashed slideshows.
vi: Bạn không có bất kỳ slideshow nào đã bị xóa.

en: You don't have any slideshows yet. Click %shere%s to create a new slideshow.
vi: Bạn chưa có bất kỳ slideshow nào. Nhấp %shere%s để tạo một slideshow mới.

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Delete Permanently
vi: Xóa vĩnh viễn

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Preview
vi: Xem trước

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Type of Slides
vi: Loại Slide

en: Number of Slides
vi: Số lượng Slide

en: Theme
vi: Chủ đề

en: Created
vi: Đã tạo

en: Shortcode
vi: shortcode

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Click to copy shortcode.
vi: Nhấp để sao chép shortcode.

en: Not found.
vi: Không tìm thấy.

en: View Usage
vi: Xem Sử dụng

en: Content Using This Slideshow
vi: Nội dung sử dụng trình chiếu này

en: Theme Setting
vi: Cài đặt giao diện

en: Option
vi: Tùy chọn

en: All Themes
vi: Tất cả Chủ đề

en: (No Theme)
vi: (Không có Chủ đề)

en: Filter
vi: Lọc

note: translators: %s is the number of weeks the notice will be hidden
en: (%s Weeks)
vi: ( %s Tuần)

en: Slideshows
vi: Trình chiếu

en: Add New
vi: Thêm mới

note: Translators: %d is the number of slideshows moved to the Trash.
en: %d slideshow moved to the Trash. | %d slideshows moved to the Trash.
vi[0]: %d trình chiếu đã chuyển vào thùng rác.

note: Translators: %d is the number of slideshows restored from the Trash.
en: %d slideshow restored from the Trash. | %d slideshows restored from the Trash.
vi[0]: %d trình chiếu đã phục hồi từ thùng rác.

note: Translators: %d is the number of slideshows permanently deleted.
en: %d slideshow permanently deleted. | %d slideshows permanently deleted.
vi[0]: %d trình chiếu đã bị xóa vĩnh viễn.

en: Slideshows permanently deleted.
vi: Trình chiếu đã bị xóa vĩnh viễn.

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Browser upgrade required
vi: Cần nâng cấp trình duyệt

en: It looks like you are using %s. While MetaSlider does support %s on the frontend of the website where users see your slideshows, some of the tools we provide back here require a modern browser.
vi: Có vẻ như bạn đang sử dụng %s. Trong khi MetaSlider hỗ trợ %s ở phía trước của trang web nơi người dùng thấy các trình chiếu của bạn, một số công cụ mà chúng tôi cung cấp ở đây cần một trình duyệt hiện đại.

en: Update Internet Explorer
vi: Cập nhật Internet Explorer

en: Search settings
vi: Tìm kiếm cài đặt

en: No settings found.
vi: Không tìm thấy cài đặt nào.

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Main Options
vi: Tùy chọn chính

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Slideshow width
vi: Chiều rộng trình chiếu

en: Height
vi: Chiều cao

en: Slideshow height
vi: Chiều cao trình chiếu

en: Arrows
vi: Mũi tên

en: Show the Previous / Next arrows.
vi: Hiển thị mũi tên Trước / Sau.

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Visible
vi: Hiển thị

en: Visible On Hover
vi: Hiển thị khi di chuột

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: Show navigation options so that users can browse the slides.
vi: Hiển thị tùy chọn điều hướng để người dùng có thể duyệt các slide.

en: Dots
vi: Chấm

en: Dots - Visible On Hover
vi: Chấm - Hiển thị khi di chuột

en: Thumbnails (Pro)
vi: Hình thu nhỏ (Pro)

en: Thumbnails - Visible On Hover (Pro)
vi: Hình thu nhỏ - Hiển thị khi di chuột (Pro)

en: Filmstrip (Pro)
vi: Dải phim (Pro)

en: Filmstrip - Visible On Hover (Pro)
vi: Dải phim - Hiển thị khi di chuột (Pro)

en: 100% Width
vi: Chiều rộng 100%

en: If the space for the slideshow is larger than the "Width" setting, the slideshow output will expand to fill all of that space.
vi: Nếu không gian cho trình chiếu lớn hơn cài đặt "Chiều rộng", đầu ra trình chiếu sẽ mở rộng để lấp đầy toàn bộ không gian đó.

en: Adjust Width to Target Element
vi: Điều chỉnh chiều rộng theo phần tử mục tiêu

en: This will force the slideshow to use the full width of the target CSS element (Beta). Result may vary from theme to theme.
vi: Điều này sẽ buộc trình chiếu sử dụng toàn bộ chiều rộng của phần tử CSS mục tiêu (Beta). Kết quả có thể khác nhau giữa các giao diện.

en: Target Element
vi: Phần tử mục tiêu

en: The slideshow will use the full width of this target element (Beta). If the target element is not 'body', you may need to enable 'Center Align'.
vi: Trình chiếu sẽ sử dụng toàn bộ chiều rộng của phần tử mục tiêu này (Beta). Nếu phần tử mục tiêu không phải là 'body', bạn có thể cần bật 'Căn giữa'.

en: Center Align
vi: Căn giữa

en: Center align the slideshow in the available space on your website.
vi: Căn giữa trình chiếu trong không gian có sẵn trên trang web của bạn.

en: Hide Arrows On
vi: Ẩn mũi tên khi

en: When enabled this setting will hide the arrows on screen widths less than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn mũi tên trên các chiều rộng màn hình nhỏ hơn %spx.

en: When enabled this setting will hide the arrows on screen widths of %1$spx to %2$spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn mũi tên trên các chiều rộng màn hình từ %1$spx đến %2$spx.

en: When enabled this setting will hide the arrows on screen widths equal to or greater than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn mũi tên trên các chiều rộng màn hình bằng hoặc lớn hơn %spx.

en: Hide Navigation On
vi: Ẩn điều hướng khi

en: When enabled this setting will hide the navigation on screen widths less than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn điều hướng trên các chiều rộng màn hình nhỏ hơn %spx.

en: When enabled this setting will hide the navigation on screen widths of %1$spx to %2$spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn điều hướng trên các chiều rộng màn hình từ %1$spx đến %2$spx.

en: When enabled this setting will hide the navigation on screen widths equal to or greater than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn điều hướng trên các chiều rộng màn hình bằng hoặc lớn hơn %spx.

en: Hide Captions On
vi: Ẩn chú thích khi

en: When enabled this setting will hide the captions on screen widths less than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn chú thích trên các chiều rộng màn hình nhỏ hơn %spx.

en: When enabled this setting will hide the captions on screen widths of %1$spx to %2$spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn chú thích trên các chiều rộng màn hình từ %1$spx đến %2$spx.

en: When enabled this setting will hide the captions on screen widths equal to or greater than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn chú thích trên các chiều rộng màn hình bằng hoặc lớn hơn %spx.

en: Hide Slideshow On
vi: Ẩn trình chiếu khi

en: When enabled this setting will hide the slideshow on screen widths less than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn trình chiếu trên các chiều rộng màn hình nhỏ hơn %spx.

en: When enabled this setting will hide the slideshow on screen widths of %1$spx to %2$spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn trình chiếu trên các chiều rộng màn hình từ %1$spx đến %2$spx.

en: When enabled this setting will hide the slideshow on screen widths equal to or greater than %spx.
vi: Khi được bật, cài đặt này sẽ ẩn trình chiếu trên các chiều rộng màn hình bằng hoặc lớn hơn %spx.

en: Open In Gallery
vi: Mở trong Thư viện

en: Transition Options
vi: Tùy chọn Chuyển tiếp

en: Transition Effect
vi: Hiệu ứng Chuyển tiếp

en: This animation is used when changing slides.
vi: Hiệu ứng này được sử dụng khi thay đổi slide.

en: Fade
vi: Nhòa

en: Slide
vi: Trượt

en: Zooming
vi: Phóng to

en: Flip
vi: Lật

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Swirl
vi: Xoáy

en: Rain
vi: Mưa

en: Straight
vi: Thẳng

en: Slice Down
vi: Cắt Xuống

en: Slice Up
vi: Cắt Lên

en: Slice Up Left
vi: Cắt Lên Trái

en: Slide Up Down
vi: Trượt Lên Xuống

en: Slice Up Down Left
vi: Cắt Lên Xuống Trái

en: Fold
vi: Gập

en: Slide in Right
vi: Trượt vào phải

en: Slide in Left
vi: Trượt vào trái

en: Box Random
vi: Hộp ngẫu nhiên

en: Box Rain
vi: Hộp mưa

en: Box Rain Reverse
vi: Hộp mưa ngược

en: Box Rain Grow
vi: Hộp mưa phát triển

en: Box Rain Grow Reverse
vi: Hộp mưa phát triển ngược

en: Slide Delay
vi: Trễ trượt

en: How long to display each slide, in milliseconds.
vi: Thời gian hiển thị mỗi slide, tính bằng mili giây.

en: Transition Speed
vi: Tốc độ chuyển tiếp

en: Choose the speed of the animation in milliseconds. You can select the animation in the "Transition Effect" field.
vi: Chọn tốc độ của hoạt ảnh tính bằng mili giây. Bạn có thể chọn hoạt ảnh trong trường "Hiệu ứng chuyển tiếp".

en: Number of Slices
vi: Số lượng lát cắt

en: Number of Squares
vi: Số lượng hình vuông

en: Number of squares
vi: Số lượng hình vuông

en: Slide Direction
vi: Hướng trượt

en: Select the direction that slides will move. Vertical will not work if "Carousel mode" is enabled or "Transition Effect" is set to "Fade".
vi: Chọn hướng mà các slide sẽ di chuyển. Dọc sẽ không hoạt động nếu "Chế độ băng chuyền" được bật hoặc "Hiệu ứng chuyển tiếp" được đặt thành "Nhạt dần".

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Reverse
vi: Ngược

en: Reverse the slide direction.
vi: Đảo ngược hướng trượt.

en: Image Animation
vi: Hoạt Hình Ảnh

en: This feature adds gradual acceleration and deceleration to slide transitions, rather than abrupt starts and stops. This feature only works with the "Slide" Transition Effect.
vi: Tính năng này thêm sự gia tăng và giảm tốc độ dần dần cho các chuyển tiếp slide, thay vì bắt đầu và dừng đột ngột. Tính năng này chỉ hoạt động với hiệu ứng chuyển tiếp "Slide".

en: Extra Effect
vi: Hiệu Ứng Thêm

en: Extra effect for slides.
vi: Hiệu ứng thêm cho các slide.

en: None
vi: Không có

en: Fade In
vi: Nhòa Dần

en: This adds an animation when the slideshow loads. It only uses the "Fade" transition effect.
vi: Điều này thêm một hoạt hình khi slideshow tải. Nó chỉ sử dụng hiệu ứng chuyển tiếp "Nhòa".

en: Carousel Options
vi: Tùy Chọn Carousel

en: Carousel Mode
vi: Chế Độ Carousel

en: Display multiple slides at once. The slideshow output will default to using 100% width and the 'Slide' Transition Effect.
vi: Hiển thị nhiều slide cùng một lúc. Đầu ra slideshow sẽ mặc định sử dụng chiều rộng 100% và hiệu ứng chuyển tiếp 'Slide'.

en: Loop Carousel Continuously
vi: Lặp Lại Carousel Liên Tục

en: Infinite loop of slides when Carousel Mode is enabled. This option disables arrows and navigation. The slideshow width must be less than or equal to the width of the container where it is inserted.
vi: Lặp vô hạn các slide khi chế độ Carousel được kích hoạt. Tùy chọn này vô hiệu hóa mũi tên và điều hướng. Chiều rộng slideshow phải nhỏ hơn hoặc bằng chiều rộng của container nơi nó được chèn vào.

en: Carousel Margin
vi: Lề Carousel

en: Pixel margin between slides in carousel.
vi: Khoảng cách pixel giữa các slide trong carousel.

en: Display Minimum
vi: Hiển Thị Tối Thiểu

en: Minimum number of slides to be displayed at the same time in the carousel.
vi: Số lượng slide tối thiểu để hiển thị cùng một lúc trong carousel.

en: Display Maximum
vi: Hiển Thị Tối Đa

en: Maximum number of slides to be displayed at the same time in the carousel. Set to 0 to adjust automatically.
vi: Số lượng slide tối đa để hiển thị cùng một lúc trong carousel. Đặt về 0 để điều chỉnh tự động.

en: Slides per Navigation Click
vi: Số Slide mỗi Lần Nhấn Điều Hướng

en: Number of slides to move when clicking next or previous.
vi: Số lượng slide để di chuyển khi nhấp vào tiếp theo hoặc trước đó.

en: Force Height
vi: Chiều cao bắt buộc

en: If the slideshow looks small, force slideshow height when using Carousel mode. Please note when is enabled slides may look cropped.
vi: Nếu slideshow trông nhỏ, hãy ép chiều cao slideshow khi sử dụng chế độ Carousel. Xin lưu ý rằng khi được kích hoạt, các slide có thể trông bị cắt xén.

en: Image Options
vi: Tùy chọn hình ảnh

en: Image Crop
vi: Cắt hình ảnh

en: Smart Crop
vi: Cắt thông minh

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Disabled (Smart Pad)
vi: Đã tắt (Smart Pad)

en: Smart Crop ensures your responsive slides are cropped to a ratio that results in a consistent slideshow size.
vi: Cắt thông minh đảm bảo rằng các slide đáp ứng của bạn được cắt theo tỷ lệ mang lại kích thước slideshow nhất quán.

en: Image Crop Source
vi: Nguồn cắt hình ảnh

en: Slideshow width/height
vi: Chiều rộng/chiều cao slideshow

en: Custom width/height (Pro)
vi: Chiều rộng/chiều cao tùy chỉnh (Pro)

en: By default, MetaSlider Slideshow will crop images using the main width and height of the slideshow. If you want smaller images, select Custom width/height and make sure the values are less than the main width and height.
vi: Theo mặc định, MetaSlider sẽ cắt hình ảnh bằng chiều rộng và chiều cao chính của slideshow. Nếu bạn muốn hình ảnh nhỏ hơn, hãy chọn chiều rộng/chiều cao tùy chỉnh và đảm bảo rằng các giá trị nhỏ hơn chiều rộng và chiều cao chính.

en: Image Crop Size
vi: Kích thước cắt hình ảnh

en: This will increase the size of the images in your slideshow. Larger images are higher quality. Smaller images load more quickly.
vi: Điều này sẽ tăng kích thước của các hình ảnh trong slideshow của bạn. Hình ảnh lớn hơn có chất lượng cao hơn. Hình ảnh nhỏ hơn tải nhanh hơn.

en: Lazy Load Images
vi: Hình ảnh tải chậm

en: This feature can speed up your site. MetaSlider Slideshow will only load slides when they are required by your slideshow.
vi: Tính năng này có thể tăng tốc độ trang web của bạn. MetaSlider chỉ tải các slide khi chúng được yêu cầu bởi slideshow của bạn.

en: Advanced Options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Auto Play
vi: Tự động phát

en: Transition between slides automatically.
vi: Chuyển tiếp giữa các slide tự động.

en: Play / Pause Button
vi: Nút Phát / Tạm Dừng

en: This allows user to pause or resume Auto Play on the slideshow.
vi: Điều này cho phép người dùng tạm dừng hoặc tiếp tục Phát Tự Động trên slideshow.

en: Show Play / Pause Button Text
vi: Hiển thị văn bản Nút Phát / Tạm Dừng

en: Show text options for Play / Pause Button
vi: Hiển thị tùy chọn văn bản cho Nút Phát / Tạm Dừng

en: Play Text
vi: Văn bản Phát

en: Enter text for the Play/Pause Button. Leave the field empty to use the icon only.
vi: Nhập văn bản cho Nút Phát/Tạm Dừng. Để trống trường này để chỉ sử dụng biểu tượng.

en: Pause Text
vi: Văn bản Tạm Dừng

en: Progress Bar
vi: Thanh Tiến Trình

en: Displays a visual indicator showing the time left before the next slide.
vi: Hiển thị một chỉ báo trực quan cho biết thời gian còn lại trước slide tiếp theo.

en: Hover Pause
vi: Tạm Dừng Khi Di Chuột

en: Pause the slideshow when hovering over slider, then resume when no longer hovering.
vi: Tạm dừng slideshow khi di chuột qua slider, sau đó tiếp tục khi không còn di chuột.

en: Loop
vi: Lặp Lại

en: If you choose "Loop endlessly", the slides will loop infinitely. If you choose "Stop on first slide after looping", the slideshow will stop on the first slide after showing all the items. If you choose "Stop on last slide", the slides will stop on the last slide.
vi: Nếu bạn chọn "Lặp lại vô hạn", các slide sẽ lặp lại vô hạn. Nếu bạn chọn "Dừng ở slide đầu tiên sau khi lặp lại", slideshow sẽ dừng ở slide đầu tiên sau khi hiển thị tất cả các mục. Nếu bạn chọn "Dừng ở slide cuối cùng", các slide sẽ dừng ở slide cuối cùng.

en: Loop Endlessly
vi: Lặp Lại Vô Hạn

en: Stop On Last Slide
vi: Dừng Ở Slide Cuối Cùng

en: Stop On First Slide After Looping
vi: Dừng Ở Slide Đầu Tiên Sau Khi Lặp Lại

en: Smooth Height
vi: Chiều Cao Mượt Mà

en: Allow navigation to follow the slide's height smoothly.
vi: Cho phép điều hướng theo chiều cao của slide một cách mượt mà.

en: Slide Order
vi: Thứ Tự Slide

en: Newest First
vi: Mới nhất trước

en: Oldest First
vi: Cũ nhất trước

en: A to Z (by filename)
vi: Từ A đến Z (theo tên tệp)

en: Z to A (by filename)
vi: Từ Z đến A (theo tên tệp)

en: Drag-and-drop
vi: Kéo và thả

en: Select the order in which slides appear in the slideshow. This impacts the frontend view.
vi: Chọn thứ tự mà các slide xuất hiện trong trình chiếu. Điều này ảnh hưởng đến giao diện phía trước.

en: Touch Swipe
vi: Vuốt chạm

en: Allow touch swipe navigation of the slider on touch-enabled devices.
vi: Cho phép điều hướng vuốt chạm của thanh trượt trên các thiết bị hỗ trợ cảm ứng.

en: Loading Indicator
vi: Chỉ báo đang tải

en: Displays a visual indicator while the slideshow is loading.
vi: Hiển thị một chỉ báo hình ảnh trong khi trình chiếu đang tải.

en: Previous Text
vi: Văn bản trước

en: Set the text for the "previous" direction item.
vi: Đặt văn bản cho mục hướng "trước".

en: Next Text
vi: Văn bản tiếp theo

en: Set the text for the "next" direction item.
vi: Đặt văn bản cho mục hướng "tiếp theo".

en: Square Delay
vi: Thời gian trễ hình vuông

en: Delay between squares in ms.
vi: Thời gian trễ giữa các hình vuông tính bằng ms.

en: Opacity of title and navigation, between 0 and 1.
vi: Độ mờ của tiêu đề và điều hướng, trong khoảng từ 0 đến 1.

en: Caption Speed
vi: Tốc độ chú thích

en: Set the fade in speed of the caption.
vi: Đặt tốc độ mờ vào của chú thích.

en: Container Options
vi: Tùy chọn container

en: Container Box
vi: Hộp chứa

en: Customize the slideshow's container box.
vi: Tùy chỉnh hộp chứa của trình chiếu.

en: Accessibility Options
vi: Tùy chọn truy cập

en: Keyboard Controls
vi: Điều khiển bằng bàn phím

en: Use arrow keys to get to the next slide.
vi: Sử dụng các phím mũi tên để đến slide tiếp theo.

en: Tabindex For Navigation
vi: Tabindex cho điều hướng

en: This helps make the slideshow navigation more accessible.
vi: Điều này giúp việc điều hướng trình chiếu trở nên dễ tiếp cận hơn.

en: If Autoplay is enabled, this causes screen readers to announce that the slides are changing.
vi: Nếu Autoplay được bật, điều này khiến các trình đọc màn hình thông báo rằng các slide đang thay đổi.

en: This is used on the navigation button for the active slide. It helps screen readers understand which slide is active.
vi: Điều này được sử dụng trên nút điều hướng cho slide đang hoạt động. Nó giúp các trình đọc màn hình hiểu slide nào đang hoạt động.

en: Developer Options
vi: Tùy chọn dành cho nhà phát triển

en: CSS Classes
vi: Lớp CSS

en: Enter custom CSS classes to apply to the slider wrapper. Separate multiple classes with a space.
vi: Nhập các lớp CSS tùy chỉnh để áp dụng cho lớp bao quanh slider. Ngăn cách nhiều lớp bằng một khoảng trắng.

en: Print CSS
vi: In CSS

en: Uncheck this if you would like to include your own CSS.
vi: Bỏ chọn cái này nếu bạn muốn bao gồm CSS của riêng bạn.

en: Print JS
vi: In JS

en: Uncheck this if you would like to include your own Javascript.
vi: Bỏ chọn cái này nếu bạn muốn bao gồm Javascript của riêng bạn.

en: No Conflict Mode
vi: Chế độ không xung đột

en: Delay adding the flexslider class to the slideshow.
vi: Đợi thêm lớp flexslider vào slideshow.

en: Trashed Slides
vi: Slides đã xóa

en: View trashed slides
vi: Xem slides đã xóa

en: Convert to Gallery
vi: Chuyển đổi thành Gallery

en: Convert this slideshow into a MetaSlider Gallery
vi: Chuyển đổi slideshow này thành một MetaSlider Gallery

en: Add a new slide
vi: Thêm một slide mới

en: Add Slide
vi: Thêm Slide

en: Save & open the preview
vi: Lưu & mở bản xem trước

en: Add a new slideshow
vi: Thêm một slideshow mới

en: New
vi: Mới

en: Duplicate this slideshow
vi: Nhân bản slideshow này

en: Duplicate
vi: Nhân bản

en: Adding custom CSS is a MetaSlider Slideshow Pro feature. Click to learn more.
vi: Thêm CSS tùy chỉnh là một tính năng của MetaSlider Pro. Nhấn vào đây để tìm hiểu thêm.

en: Add CSS
vi: Thêm CSS

en: Save slideshow
vi: Lưu slideshow

en: Save
vi: Lưu

en: Return to Published Slides
vi: Quay lại Slides đã xuất bản

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Help Center
vi: Trung tâm trợ giúp

en: Import
vi: Nhập

en: Export
vi: Xuất

en: MetaSliderQuickstart class does not exists.
vi: Lớp MetaSliderQuickstart không tồn tại.

en: Creating slideshow... Please wait!
vi: Đang tạo trình chiếu... Vui lòng chờ!

en: Redirecting...
vi: Đang chuyển hướng...

en: Quick Start
vi: Bắt đầu nhanh

en: Start with a demo
vi: Bắt đầu với bản demo

en: Use your own media
vi: Sử dụng phương tiện của riêng bạn

en: Blank slideshow
vi: Trình chiếu trống

en: Import a demo slideshow
vi: Nhập trình chiếu demo

en: Use sample slides to quickly create a new slideshow.
vi: Sử dụng các trang mẫu để nhanh chóng tạo một trình chiếu mới.

en: Slide Type
vi: Loại trang

en: Image
vi: Hình ảnh

en: External Image
vi: Hình ảnh bên ngoài

en: External Video
vi: Video bên ngoài

en: Custom HTML
vi: HTML tùy chỉnh

en: Post Feed
vi: Dòng bài viết

en: Layer Slide
vi: Trang lớp

en: Local Video
vi: Video cục bộ

en: Features
vi: Tính năng

en: Boxed
vi: Hộp

en: Full-width
vi: Toàn chiều rộng

en: Carousel
vi: Băng chuyền

en: Thumbnail Navigation
vi: Điều hướng Hình thu nhỏ

en: Video Caption
vi: Chú thích Video

en: Hero Image
vi: Hình ảnh Hero

en: Animation Type
vi: Loại hoạt hình

en: Integration
vi: Tích hợp

en: The Events Calendar
vi: Lịch sự kiện

en: WordPress Posts
vi: Bài viết WordPress

en: Free and Pro
vi: Miễn phí và Pro

en: Free only
vi: Chỉ miễn phí

en: Pro only
vi: Chỉ Pro

en: Reset Filters
vi: Đặt lại bộ lọc

en: No demos match your filters.
vi: Không có bản demo nào phù hợp với bộ lọc của bạn.

en: Create %s slideshow?
vi: Tạo slideshow %s?

en: Cancel
vi: Hủy

en: Yes, please!
vi: Có, xin vui lòng!

en: Upgrade now to unlock this demo slideshow!
vi: Nâng cấp ngay để mở khóa bản trình chiếu demo này!

en: Upgrade now
vi: Nâng cấp ngay

en: Create a slideshow with your images
vi: Tạo một bản trình chiếu với hình ảnh của bạn

en: Choose your own images to start a new slideshow.
vi: Chọn hình ảnh của riêng bạn để bắt đầu một bản trình chiếu mới.

en: Uploading images...
vi: Đang tải hình ảnh...

en: Open Media Library
vi: Mở Thư viện Media

en: Theme Editor
vi: Trình chỉnh sửa Giao diện

en: Create your own MetaSlider Themes
vi: Tạo các Giao diện MetaSlider của riêng bạn

en: The Theme Editor is an easy and powerful way to design themes that exactly match your site.
vi: Trình chỉnh sửa Giao diện là một cách dễ dàng và mạnh mẽ để thiết kế các giao diện hoàn toàn phù hợp với trang web của bạn.

en: The Theme Editor allows you to customize almost every aspect of your slideshow themes. You can change the arrows, navigation, captions, Play / Pause button, and other slideshow details.
vi: Trình chỉnh sửa Giao diện cho phép bạn tùy chỉnh gần như mọi khía cạnh của các giao diện bản trình chiếu của bạn. Bạn có thể thay đổi mũi tên, điều hướng, chú thích, nút Phát / Tạm dừng và các chi tiết khác của bản trình chiếu.

en: Upgrade to MetaSlider Slideshow Pro and you can create a beautiful WordPress slideshow in minutes.
vi: Nâng cấp lên MetaSlider Pro và bạn có thể tạo một bản trình chiếu WordPress đẹp trong vài phút.

en: Comparison Chart
vi: Bảng so sánh

en: Free
vi: Miễn phí

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Create unlimited slideshows
vi: Tạo bản trình chiếu không giới hạn

en: Create and manage as many slideshows as you need.
vi: Tạo và quản lý nhiều bản trình chiếu mà bạn cần.

en: Regular updates
vi: Cập nhật thường xuyên

en: We keep MetaSlider compatible with the latest versions of WordPress.
vi: Chúng tôi giữ cho MetaSlider tương thích với các phiên bản mới nhất của WordPress.

en: Intelligent image cropping
vi: Cắt ảnh thông minh

en: Unique Smart Crop functionality ensures your slides are perfectly resized.
vi: Chức năng Smart Crop độc đáo đảm bảo các slide của bạn được điều chỉnh kích thước hoàn hảo.

en: Toggle your slide's visibility
vi: Chuyển đổi khả năng hiển thị của slide của bạn

en: Hide any slide, without having to delete them.
vi: Ẩn bất kỳ slide nào mà không cần phải xóa chúng.

en: Thumbnail navigation
vi: Điều hướng thu nhỏ

en: Allow users to browse your slideshows using thumbnail navigation.
vi: Cho phép người dùng duyệt các slideshow của bạn bằng cách sử dụng điều hướng thu nhỏ.

en: Add YouTube, Vimeo and Tiktok slides
vi: Thêm slide YouTube, Vimeo và TikTok

en: Easily include videos hosted by YouTube, Vimeo or TikTok.
vi: Dễ dàng bao gồm các video được lưu trữ bởi YouTube, Vimeo hoặc TikTok.

en: Add local video slides
vi: Thêm slide video địa phương

en: Create slideshows with videos from your WordPress media library.
vi: Tạo slideshow với video từ thư viện phương tiện WordPress của bạn.

en: Add external video slides
vi: Thêm slide video bên ngoài

en: Create slideshows with external videos.
vi: Tạo slideshow với các video bên ngoài.

en: Extra premium themes
vi: Chủ đề cao cấp thêm

en: Add slide layers
vi: Thêm lớp slide

en: Add layers to your slides with over 50 available transition effects.
vi: Thêm lớp cho các slide của bạn với hơn 50 hiệu ứng chuyển tiếp có sẵn.

en: Add Post Feed slides
vi: Thêm slide nguồn cấp bài viết

en: Easily build slides based on your WordPress posts.
vi: Dễ dàng tạo slide dựa trên các bài viết WordPress của bạn.

en: Add Custom HTML slides
vi: Thêm slide HTML tùy chỉnh

en: Design slides using images, HTML and CSS
vi: Thiết kế các slide sử dụng hình ảnh, HTML và CSS

en: Add Background Color slides
vi: Thêm các slide Màu Nền

en: Create slides using a solid or gradient background color and text.
vi: Tạo các slide sử dụng màu nền đồng nhất hoặc gradient và văn bản.

en: Add Post Images slides
vi: Thêm các slide Hình ảnh Bài viết

en: Extract images from the current post and displays them as slides.
vi: Trích xuất hình ảnh từ bài viết hiện tại và hiển thị chúng dưới dạng slide.

en: Add custom CSS
vi: Thêm CSS tùy chỉnh

en: Customize your slideshows to fit with your website.
vi: Tùy chỉnh các slideshow của bạn để phù hợp với trang web của bạn.

en: Schedule your slides
vi: Lên lịch cho các slide của bạn

en: Add a start/end date to individual slides.
vi: Thêm ngày bắt đầu/kết thúc cho từng slide.

en: WooCommerce integrations
vi: Tích hợp WooCommerce

en: Display your products as slides with support for product galleries.
vi: Hiển thị sản phẩm của bạn dưới dạng slide với hỗ trợ cho các thư viện sản phẩm.

en: Advanced Custom Fields integrations
vi: Tích hợp Advanced Custom Fields

en: Display ACF image and gallery fields.
vi: Hiển thị các trường hình ảnh và thư viện ACF.

en: The Events Calendar integrations
vi: Tích hợp The Events Calendar

en: Display your events as slides.
vi: Hiển thị sự kiện của bạn dưới dạng slide.

en: Repeating Slides support
vi: Hỗ trợ Slide lặp lại

en: Repeat a slide multiple times.
vi: Lặp lại một slide nhiều lần.

en: Premium support
vi: Hỗ trợ cao cấp

en: Have your specific queries addressed directly by our experts.
vi: Để các câu hỏi cụ thể của bạn được giải quyết trực tiếp bởi các chuyên gia của chúng tôi.

en: Custom delay for this slide
vi: Thời gian trì hoãn tùy chỉnh cho slide này

en: Requires the Auto play setting to be enabled for this slideshow. When active on video slides, playback (by user or video autoplay) controls when the slideshow advances.
vi: Cần thiết lập chế độ Tự động phát để được kích hoạt cho slideshow này. Khi hoạt động trên các slide video, việc phát lại (bởi người dùng hoặc tự động phát video) kiểm soát thời điểm slideshow tiến lên.

en: Repeat this slide
vi: Lặp lại slide này

en: The slide is repeated after the specified number of original slides until the end of the slider. If multiple slides have this feature enabled, only the original (non-repeated) slides are considered when determining the positions of the repeated slides.
vi: Slide sẽ được lặp lại sau số lượng slide gốc được chỉ định cho đến khi kết thúc trình chiếu. Nếu nhiều slide có tính năng này được bật, chỉ các slide gốc (không lặp lại) được xem xét khi xác định vị trí của các slide lặp lại.

en: Custom thumbnail
vi: Hình thu nhỏ tùy chỉnh

en: When Navigation is Thumbnails or Filmstrip, select a thumbnail to replace the default one.
vi: Khi Điều hướng là Hình thu nhỏ hoặc Dải phim, chọn một hình thu nhỏ để thay thế cho hình thu nhỏ mặc định.

en: Custom CSS classes
vi: Lớp CSS tùy chỉnh

en: Add custom CSS classes separated with empty spaces to slide li tag.
vi: Thêm lớp CSS tùy chỉnh được phân tách bằng khoảng trắng vào thẻ li của slide.

en: Crop Position
vi: Vị trí cắt

en: Choose how images are cropped if they are too large for the slideshow. This works if "Smart Crop" is selected in the "Image Crop" settings.
vi: Chọn cách mà hình ảnh được cắt nếu chúng quá lớn cho trình chiếu. Điều này hoạt động nếu "Cắt thông minh" được chọn trong cài đặt "Cắt hình ảnh".

en: Top Left
vi: Trên cùng bên trái

en: Top Center
vi: Trên cùng giữa

en: Top Right
vi: Trên cùng bên phải

en: Center Left
vi: Giữa bên trái

en: Center Center
vi: Giữa giữa

en: Center Right
vi: Giữa bên phải

en: Bottom Left
vi: Dưới cùng bên trái

en: Bottom Center
vi: Dưới cùng giữa

en: Bottom Right
vi: Dưới cùng bên phải

en: Re-crop image
vi: Cắt lại hình ảnh

en: Image Link URL
vi: Liên kết URL hình ảnh

en: When visitors click on your image slide, they will be taken to this URL. Alternatively, if your theme has a button, the link will be applied to the button.
vi: Khi khách truy cập nhấp vào slide hình ảnh của bạn, họ sẽ được chuyển đến URL này. Ngoài ra, nếu giao diện của bạn có một nút, liên kết sẽ được áp dụng cho nút đó.

en: New window
vi: Cửa sổ mới

en: Open link in a new window
vi: Mở liên kết trong cửa sổ mới

en: Image Link Alt Text
vi: Văn bản Alt cho liên kết hình ảnh

en: This text is used by search engines and visitors using screen readers. Adding Alt text for links is highly recommended.
vi: Văn bản này được sử dụng bởi các công cụ tìm kiếm và khách truy cập sử dụng trình đọc màn hình. Rất khuyến khích thêm văn bản Alt cho các liên kết.

en: Enter text here
vi: Nhập văn bản ở đây

en: Hide slide on:
vi: Ẩn slide trên:

en: When enabled this setting will hide the slide on screen widths equal to or greater than %spx
vi: Khi được kích hoạt, cài đặt này sẽ ẩn slide trên các độ rộng màn hình bằng hoặc lớn hơn %spx

en: When enabled this setting will hide the slide on screen widths of %1$spx to %2$spx
vi: Khi được kích hoạt, cài đặt này sẽ ẩn slide trên các độ rộng màn hình từ %1$spx đến %2$spx

en: Hide caption on:
vi: Ẩn chú thích trên:

en: When enabled this setting will hide the caption on screen widths equal to or greater than %spx
vi: Khi được kích hoạt, cài đặt này sẽ ẩn chú thích trên các độ rộng màn hình bằng hoặc lớn hơn %spx

en: When enabled this setting will hide the caption on screen widths of %1$spx to %2$spx
vi: Khi được kích hoạt, cài đặt này sẽ ẩn chú thích trên các độ rộng màn hình từ %1$spx đến %2$spx

en: Schedule this slide
vi: Lên lịch cho slide này

en: %s time
vi: %s thời gian

en: UTC%s timezone
vi: Múi giờ UTC%s

en: %sUses your settings timezone%s
vi: %sSử dụng múi giờ cài đặt của bạn%s

en: Current server time
vi: Thời gian máy chủ hiện tại

en: Image Title Text
vi: Văn bản tiêu đề hình ảnh

en: Visitors will see this text if they hover over your image slide. Adding Title text is useful but not required.
vi: Khách truy cập sẽ thấy văn bản này nếu họ di chuột qua hình ảnh của bạn. Thêm văn bản Tiêu đề là hữu ích nhưng không bắt buộc.

en: Enable this to inherit the image title
vi: Bật tùy chọn này để kế thừa tiêu đề hình ảnh

en: Use the image title
vi: Sử dụng tiêu đề hình ảnh

en: Image Alt Text
vi: Văn bản Alt Hình ảnh

en: This text is used by search engines and visitors using screen readers. Adding Alt text is highly recommended.
vi: Văn bản này được các công cụ tìm kiếm và khách truy cập sử dụng trình đọc màn hình sử dụng. Rất khuyến nghị thêm văn bản Alt.

en: Enable this to inherit the image alt text
vi: Bật tùy chọn này để kế thừa văn bản alt hình ảnh

en: Use the image alt text
vi: Sử dụng văn bản alt hình ảnh

en: Nature Site
vi: Trang web Thiên Nhiên

en: Travel Itinerary
vi: Lịch trình Du Lịch

en: City Guide
vi: Hướng dẫn Thành Phố

en: Black and White Photography
vi: Nhiếp ảnh Đen Trắng

en: Productivity Guide
vi: Hướng dẫn Năng Suất

en: Real Estate Listings
vi: Danh sách Bất Động Sản

en: Landscape Photography
vi: Nhiếp ảnh Cảnh Quan

en: Client Logos
vi: Logo Khách Hàng

en: Wildlife Photography
vi: Nhiếp ảnh Động Vật Hoang Dã

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Image Carousel
vi: Bộ Ảnh

en: Image Carousel with Captions
vi: Bộ Ảnh với Chú Thích

en: Creative Process
vi: Quy Trình Sáng Tạo

en: Architecture
vi: Kiến trúc

en: Emerging Perspectives
vi: Những góc nhìn mới nổi

en: Sporting Spirit
vi: Tinh thần thể thao

en: Marathon Journey
vi: Hành trình Marathon

en: Cars Display
vi: Trưng bày Xe hơi

en: Watch Shop Hero
vi: Hero Cửa hàng Đồng hồ

en: Creative Agency Hero
vi: Hero Đại lý Sáng tạo

en: Fashion Trends
vi: Xu hướng Thời trang

en: Entertainment YouTube Shorts Feed
vi: Nguồn cấp YouTube Shorts Giải trí

en: Album Cover Showcase
vi: Trình diễn Bìa Album

en: Business Presentation
vi: Thuyết trình Kinh doanh

en: Books by Genre
vi: Sách theo Thể loại

en: Testimonials
vi: Chứng thực

en: Skincare Routine Guide
vi: Hướng dẫn Quy trình Chăm sóc Da

en: Indoor Plant Selection Guide
vi: Hướng dẫn Lựa chọn Cây trong nhà

en: TikTok Vertical Videos
vi: Video Dọc TikTok

en: Daily Routine Videos
vi: Video Quy trình Hàng ngày

en: Coffee Brewing Guide
vi: Hướng dẫn Pha cà phê

en: Upcoming City Events
vi: Sự kiện Thành phố Sắp tới

en: Product Categories
vi: Danh mục Sản phẩm

en: Recent WooCommerce Products
vi: Sản phẩm WooCommerce Gần đây

en: Latest News Posts
vi: Bài viết Tin tức Mới nhất

en: Product Demo
vi: Mẫu sản phẩm

en: Trending Videos
vi: Video đang thịnh hành

en: Hotel Rooms
vi: Phòng khách sạn

en: Client Testimonials
vi: Nhận xét của khách hàng

en: Meet the Team
vi: Gặp gỡ đội ngũ

en: Curated Videos
vi: Video được chọn lọc

en: Natural Skincare Presentation
vi: Trình bày chăm sóc da tự nhiên

en: YouTube Shorts Carousel
vi: Carosel YouTube Shorts

en: TikTok Carousel
vi: Carosel TikTok

en: Layer Slides
vi: Slide lớp

en: WooCommerce Carousel
vi: Carosel WooCommerce

en: Bold Motion
vi: Chuyển động đậm

en: Playful Pets
vi: Thú cưng vui nhộn

en: Your settings might not be saving properly due to a configuration on your server. %s is currently set to %s, but we recommend a setting of 4000. Please see %s for more information. The php.ini file is being loaded from here: %s
vi: Cài đặt của bạn có thể không được lưu đúng cách do cấu hình trên máy chủ của bạn. %s hiện đang được đặt là %s, nhưng chúng tôi khuyên bạn nên đặt là 4000. Vui lòng xem %s để biết thêm thông tin. Tệp php.ini đang được tải từ đây: %s

en: this article
vi: bài viết này

en: Warning:
vi: Cảnh báo:

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: Select Slider:
vi: Chọn thanh trượt:

en: No slideshows found
vi: Không tìm thấy slideshow nào

en: The requested image does not exist. Please try again.
vi: Hình ảnh yêu cầu không tồn tại. Vui lòng thử lại.

en: The image was successfully updated.
vi: Hình ảnh đã được cập nhật thành công.

en: There was an error updating the image. Please try again
vi: Đã có lỗi cập nhật hình ảnh. Vui lòng thử lại

en: There was an error while updating the database. Please try again.
vi: Đã có lỗi trong quá trình cập nhật cơ sở dữ liệu. Vui lòng thử lại.

en: Trash slide
vi: Lượt thải

en: Update slide image
vi: Cập nhật hình ảnh slide

en: Duplicate slide
vi: Sao chép slide

en: Hide slide
vi: Ẩn slide

en: This isn't a valid image format. Please try again.
vi: Đây không phải là định dạng hình ảnh hợp lệ. Vui lòng thử lại.

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Image Slide
vi: Hình ảnh Slide

en: Warning: The image data does not exist. Please re-upload the image.
vi: Cảnh báo: Dữ liệu hình ảnh không tồn tại. Vui lòng tải lên lại hình ảnh.

en: General
vi: Chung

en: Link
vi: Liên kết

en: Device
vi: Thiết bị

en: Crop
vi: Cắt

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: View Slide Details
vi: Xem chi tiết Slide

en: Edit Slideshow
vi: Chỉnh sửa Slideshow

en: Play
vi: Phát

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: MetaSlider Slideshow Pro is installed but is out of date. You may update it %shere%s. Learn more about this notice %shere%s
vi: MetaSlider Pro đã được cài đặt nhưng đã lỗi thời. Bạn có thể cập nhật nó %shere%s. Tìm hiểu thêm về thông báo này %shere%s

en: Settings & Help
vi: Cài đặt & Trợ giúp

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp lên Pro

en: Slideshow
vi: Trình chiếu

en: All Slideshows
vi: Tất cả Slideshow

en: Create Slideshow
vi: Tạo Slideshow

en: Add to slideshow
vi: Thêm vào slideshow

en: Background Color
vi: Màu Nền

en: Image Folder
vi: Thư mục hình ảnh

en: Post Images
vi: Hình ảnh bài viết

en: The slide was successfully restored
vi: Slide đã được khôi phục thành công

en: The attempt to restore the slide failed.
vi: Nỗ lực khôi phục slide đã thất bại.

en: The slide was successfully trashed
vi: Slide đã được xóa vào thùng rác thành công

en: The slide was permanently deleted
vi: Slide đã bị xóa vĩnh viễn

en: Please consider moving your slides to <b>FlexSlider</b>. We're adding all new MetaSlider Slideshow features to this option. <a href="%s">Find out more</a>.
vi: Vui lòng xem xét việc chuyển các slide của bạn đến <b>FlexSlider</b>. Chúng tôi đang thêm tất cả các tính năng mới của MetaSlider vào tùy chọn này. <a href="%s">Tìm hiểu thêm</a>.

en: Slide permanently deleted.
vi: Slide đã bị xóa vĩnh viễn.

en: Slide restored.
vi: Slide đã được khôi phục.

en: Toggle slide reorder panel
vi: Chuyển đổi bảng sắp xếp slide

en: You are viewing slides that have been trashed, which will be automatically deleted in %s days.
vi: Bạn đang xem các slide đã bị xóa vào thùng rác, sẽ tự động bị xóa sau %s ngày.

en: Move slideshow to trash
vi: Chuyển slideshow vào thùng rác

en: Add slideshow
vi: Thêm slideshow

en: Choose slideshow
vi: Chọn trình chiếu

en: Insert slideshow
vi: Chèn trình chiếu

en: Create slides by adding text, videos and more to your images
vi: Tạo các slide bằng cách thêm văn bản, video và nhiều thứ khác vào hình ảnh của bạn

en: With Layer slides, you can create beautiful, stylish layers of different elements.
vi: Với các slide Layer, bạn có thể tạo ra các lớp đẹp mắt, phong cách với nhiều yếu tố khác nhau.

en: You start with an image and then can add text, video, colors, animations, more images, and even shortcodes.
vi: Bạn bắt đầu với một hình ảnh và sau đó có thể thêm văn bản, video, màu sắc, hoạt ảnh, nhiều hình ảnh hơn và cả mã ngắn.

en: Create slideshows with your Vimeo videos
vi: Tạo trình chiếu với video Vimeo của bạn

en: With Vimeo slides, you can build beautiful slideshows with your Vimeo videos.
vi: Với các slide Vimeo, bạn có thể tạo ra các trình chiếu đẹp mắt với video Vimeo của bạn.

en: Vimeo slides will display your videos with auto play, mute, the ability to hide controls, and much more.
vi: Các slide Vimeo sẽ hiển thị video của bạn với chế độ tự động phát, tắt âm, khả năng ẩn điều khiển và nhiều hơn nữa.

en: Create slideshows with your YouTube videos
vi: Tạo trình chiếu với video YouTube của bạn

en: With YouTube slides, you can build beautiful slideshows with your YouTube videos.
vi: Với các slide YouTube, bạn có thể tạo ra các trình chiếu đẹp mắt với video YouTube của bạn.

en: YouTube slides will display your videos with auto play, mute, lazy load, the ability to hide controls, and much more.
vi: Các slide YouTube sẽ hiển thị video của bạn với chế độ tự động phát, tắt âm, tải lười, khả năng ẩn điều khiển và nhiều hơn nữa.

en: Create slideshows with your posts
vi: Tạo trình chiếu với các bài viết của bạn

en: With Post Feed slides, you can build slideshows with your latest posts, events, or WooCommerce products.
vi: Với các slide Post Feed, bạn có thể tạo ra các trình chiếu với các bài viết, sự kiện hoặc sản phẩm WooCommerce mới nhất của bạn.

en: Post Feed slides will automatically display your posts with images, text, custom fields, and much more.
vi: Các slide Post Feed sẽ tự động hiển thị các bài viết của bạn với hình ảnh, văn bản, trường tùy chỉnh và nhiều hơn nữa.

en: Create slideshows with images stored outside of WordPress
vi: Tạo trình chiếu với hình ảnh lưu trữ bên ngoài WordPress

en: With External URL slides, you can load images directly from non-WordPress sources such as CDNs or image hosts.
vi: Với các slide URL Ngoài, bạn có thể tải hình ảnh trực tiếp từ các nguồn không phải WordPress như CDN hoặc các máy chủ hình ảnh.

en: Create slideshows with videos in your media library
vi: Tạo trình chiếu với video trong thư viện phương tiện của bạn

en: With Local Video slides, you can build beautiful slideshows with videos in your WordPress media library.
vi: Với các slide Video Địa Phương, bạn có thể tạo ra các trình chiếu đẹp mắt với video trong thư viện phương tiện WordPress của bạn.

en: Local Video slides will display your MP4, WebM, and MOV videos with cover images, auto play, mute, lazy load, the ability to hide controls, and much more.
vi: Video Local sẽ hiển thị các video MP4, WebM và MOV của bạn với hình ảnh bìa, tự động phát, tắt tiếng, tải chậm, khả năng ẩn điều khiển, và nhiều hơn nữa.

en: Create slideshows with videos stored outside of WordPress
vi: Tạo slideshow với các video lưu trữ bên ngoài WordPress

en: With External Video slides, you can add videos directly from non-WordPress sources.
vi: Với các slide Video Bên Ngoài, bạn có thể thêm video trực tiếp từ các nguồn không phải WordPress.

en: External Video Slides will display your MP4, WebM, and MOV videos. Features include text captions, cover images, auto play, mute, lazy load, the ability to hide controls, and much more.
vi: Các Slide Video Bên Ngoài sẽ hiển thị các video MP4, WebM và MOV của bạn. Các tính năng bao gồm phụ đề văn bản, hình ảnh bìa, tự động phát, tắt tiếng, tải chậm, khả năng ẩn điều khiển, và nhiều hơn nữa.

en: Create slideshows with custom HTML
vi: Tạo slideshow với HTML tùy chỉnh

en: With Custom HTML slides, you can design slides using images, HTML and CSS. This gives you complete control over the layout and styling.
vi: Với các slide HTML Tùy Chỉnh, bạn có thể thiết kế các slide sử dụng hình ảnh, HTML và CSS. Điều này cho bạn quyền kiểm soát hoàn toàn về bố cục và kiểu dáng.

en: Create slides with background colors and text
vi: Tạo slide với màu nền và văn bản

en: With Background Color slides, you can create slides using a solid or gradient background color. Perfect for text-only slides, calls to action or quick banners.
vi: Với các slide Màu Nền, bạn có thể tạo slide sử dụng màu nền đồng nhất hoặc gradient. Hoàn hảo cho các slide chỉ có văn bản, lời kêu gọi hành động hoặc banner nhanh.

en: Create slideshows with Tiktok Videos
vi: Tạo slideshow với Video Tiktok

en: A TikTok Slide will display a video in your slideshow directly from TikTok.com.
vi: Một Slide TikTok sẽ hiển thị một video trong slideshow của bạn trực tiếp từ TikTok.com.

en: Create slideshows with images from a folder
vi: Tạo slideshow với hình ảnh từ một thư mục

en: The Image Folder slide type extracts images from a specified folder and displays them as slides.
vi: Loại slide Thư Mục Hình Ảnh sẽ trích xuất hình ảnh từ một thư mục đã chỉ định và hiển thị chúng dưới dạng slide.

en: This slide type displays images from folders in your WordPress Media Library.
vi: Loại slide này hiển thị hình ảnh từ các thư mục trong Thư Viện Media WordPress của bạn.

en: Create slideshows with Post Images
vi: Tạo slideshow với Hình Ảnh Bài Viết

en: The Post Images slide type extracts images from the current post and displays them as slides.
vi: Loại slide Hình Ảnh Bài Viết sẽ trích xuất hình ảnh từ bài viết hiện tại và hiển thị chúng dưới dạng slide.

en: This slide type supports featured images, post content images, WooCommerce galleries, Advanced Custom Fields images and galleries.
vi: Loại slide này hỗ trợ hình ảnh nổi bật, hình ảnh nội dung bài viết, thư viện WooCommerce, hình ảnh và thư viện của Advanced Custom Fields.

en: Create slideshows with your WooCommerce products
vi: Tạo slideshow với các sản phẩm WooCommerce của bạn

en: With WooCommerce slides, you can build slideshows with your WooCommerce products.
vi: Với các slide WooCommerce, bạn có thể tạo slideshow với các sản phẩm WooCommerce của bạn.

en: WooCommerce slides will automatically display your products with images, text, custom fields, and much more.
vi: Các slide WooCommerce sẽ tự động hiển thị các sản phẩm của bạn với hình ảnh, văn bản, trường tùy chỉnh, và nhiều hơn nữa.

en: Premium Support
vi: Hỗ trợ Cao Cấp

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Leave a review
vi: Để lại đánh giá

en: Uploading...
vi: Đang tải lên...

en: Upload Complete
vi: Tải lên hoàn tất

en: Import file is missing
vi: Tệp nhập bị thiếu

en: You attempted to edit a slideshow that does not exist. Perhaps it was moved to trash?
vi: Bạn đã cố gắng chỉnh sửa một slideshow không tồn tại. Có thể nó đã được chuyển vào thùng rác?

en: Background
vi: Nền

en: Default
vi: Mặc định

en: Hover
vi: Di chuột

en: Icon Colors
vi: Màu biểu tượng

en: Icon Size
vi: Kích thước biểu tượng

en: Border Color
vi: Màu viền

en: Border Width
vi: Độ rộng viền

en: Border Style
vi: Kiểu viền

en: Solid
vi: Đặc

en: Dotted
vi: Chấm

en: Dashed
vi: Gạch

en: Distance from Navigation
vi: Khoảng cách từ điều hướng

en: Border Radius
vi: Bán kính viền

en: Opacity (default)
vi: Độ mờ (mặc định)

en: Opacity (hover)
vi: Độ mờ (di chuột)

en: Focus Outline Color
vi: Màu Viền Tập Trung

en: Use a high-contrast color. The outline color shows as a ring around the arrows when navigated to via keyboard. This improves accessibility for the arrows.
vi: Sử dụng màu có độ tương phản cao. Màu viền hiển thị dưới dạng một vòng quanh các mũi tên khi điều hướng đến thông qua bàn phím. Điều này cải thiện khả năng truy cập cho các mũi tên.

en: Focus Outline Width
vi: Độ Rộng Viền Tập Trung

en: The width of the outline shown around an arrow when it receives focus, for accessibility.
vi: Độ rộng của viền hiển thị xung quanh một mũi tên khi nó được tập trung, nhằm tăng cường khả năng truy cập.

en: Focus Outline Offset
vi: Khoảng Cách Viền Tập Trung

en: The distance between the outline and the arrow when it receives focus, for accessibility.
vi: Khoảng cách giữa viền và mũi tên khi nó được tập trung, nhằm tăng cường khả năng truy cập.

en: Active
vi: Đang hoạt động

en: Numbers Underline Color
vi: Màu gạch chân số

en: Numbers Color
vi: Màu số

en: Numbers Size
vi: Kích thước số

en: Numbers Line Height
vi: Chiều cao dòng số

en: Distance Between Numbers
vi: Khoảng cách giữa các số

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Text
vi: Văn bản

en: Links
vi: Liên kết

en: Font Size
vi: Kích thước phông chữ

en: The Font Size uses em units. The display is relative to your theme's CSS so the preview be different from the frontend display.
vi: Kích thước phông chữ sử dụng đơn vị em. Hiển thị tương đối với CSS của chủ đề của bạn nên bản xem trước có thể khác với hiển thị trên giao diện chính.

en: Line Height
vi: Chiều cao dòng

en: The Line Height uses em units. The display is relative to your theme's CSS so the preview be different from the frontend display.
vi: Chiều cao dòng sử dụng đơn vị em. Hiển thị tương đối với CSS của chủ đề của bạn nên bản xem trước có thể khác với hiển thị trên giao diện chính.

en: Text Align
vi: Căn chỉnh văn bản

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Center
vi: Giữa

en: Vertical Position
vi: Vị trí dọc

en: Top
vi: Trên

en: Bottom
vi: Dưới

en: Vertical Position Offset
vi: Độ lệch vị trí dọc

en: Based on "Position".
vi: Dựa trên "Vị trí".

en: Horizontal Position
vi: Vị trí ngang

en: Horizontal Position Offset
vi: Độ lệch vị trí ngang

en: Based on "Horizontal Position".
vi: Dựa trên "Vị trí ngang".

en: Distance from Edge
vi: Khoảng cách từ cạnh

en: Alignment
vi: Căn chỉnh

en: Dots Border Radius
vi: Bán kính viền chấm

en: Dots Width
vi: Chiều rộng chấm

en: Dots Height
vi: Chiều cao chấm

en: Distance Between Dots
vi: Khoảng cách giữa các chấm

en: Number Underline Width
vi: Chiều rộng gạch chân số

en: Numbers Underline Style
vi: Kiểu gạch chân số

en: Numbers
vi: Số

en: Number Size
vi: Kích thước số

en: Number Line Height
vi: Chiều cao dòng số

en: The Font Size uses rem units. The display is relative to your theme's CSS so the preview be different from the frontend display.
vi: Kích thước phông chữ sử dụng đơn vị rem. Hiển thị tương đối với CSS của chủ đề của bạn nên bản xem trước có thể khác với hiển thị trên giao diện chính.

en: The Line Height uses rem units. The display is relative to your theme's CSS so the preview be different from the frontend display.
vi: Chiều cao dòng sử dụng đơn vị rem. Hiển thị tương đối với CSS của chủ đề của bạn nên bản xem trước có thể khác với hiển thị trên giao diện chính.

en: Dots Border Width
vi: Chiều rộng viền chấm

en: Position
vi: Vị trí

en: Visible in active and hover navigation dot
vi: Hiển thị trong chấm điều hướng đang hoạt động và khi di chuột

en: Dots Border Style
vi: Kiểu viền chấm

en: This background color is used when a slide does not fill the whole width and height of the slide area.
vi: Màu nền này được sử dụng khi một slide không lấp đầy toàn bộ chiều rộng và chiều cao của khu vực slide.

en: Based on "Vertical Position".
vi: Dựa trên "Vị trí dọc".

en: Distance from Center
vi: Khoảng cách từ Trung tâm

en: Bitono is a minimalist theme with a 2-color scheme. Recommended for Image, External Image and Post feed slides.
vi: Bitono là một giao diện tối giản với bảng màu 2 màu. Được khuyến nghị cho các slide Hình ảnh, Hình ảnh bên ngoài và Bài viết.

en: Clarity is focused on accessibility. It has easy-to-read fonts, and a straightforward, distraction-free interface.
vi: Clarity tập trung vào tính khả dụng. Nó có các phông chữ dễ đọc và một giao diện đơn giản, không có sự phân tâm.

en: Databold is a modern, business theme with lots of room for your captions. Databold is recommended for Image, External Image, and Post Feed slides.
vi: Databold là một giao diện hiện đại, phù hợp cho kinh doanh với nhiều không gian cho các chú thích của bạn. Databold được khuyến nghị cho các slide Hình ảnh, Hình ảnh bên ngoài và Bài viết.

en: Draxler is a stylish theme that places the navigation arrows in the top-right corner. There's also plenty of room for your captions.
vi: Draxler là một giao diện phong cách với các mũi tên điều hướng ở góc trên bên phải. Cũng có nhiều không gian cho các chú thích của bạn.

en: Featuring a built-in button with custom link, Nexus seamlessly integrates key points and interactive elements, making your presentation both engaging and navigable.
vi: Nexus có một nút tích hợp sẵn với liên kết tùy chỉnh, tích hợp liền mạch các điểm chính và các yếu tố tương tác, làm cho bài thuyết trình của bạn vừa hấp dẫn vừa dễ điều hướng.

en: A standard slideshow layout with a modern design and large, clear arrows.
vi: Một bố cục trình chiếu tiêu chuẩn với thiết kế hiện đại và các mũi tên lớn, rõ ràng.

en: A clean, subtle theme that features block arrows and bold design.
vi: Một giao diện sạch sẽ, tinh tế với các mũi tên khối và thiết kế đậm.

en: A fun, circular design to brighten up your site. This theme works well with dark images
vi: Một thiết kế tròn vui nhộn để làm sáng trang web của bạn. Giao diện này hoạt động tốt với các hình ảnh tối.

en: A smart, contemporary design that is built to blend seamlessly into any theme.
vi: Một thiết kế thông minh, hiện đại được xây dựng để hòa hợp liền mạch vào bất kỳ giao diện nào.

en: This theme places the controls vertically for a unique look.
vi: Giao diện này đặt các điều khiển theo chiều dọc để tạo ra một cái nhìn độc đáo.

en: A futuristic and linear design that has a unique, horizontal navigation.
vi: Một thiết kế tương lai và tuyến tính có điều hướng ngang độc đáo.

en: This lightweight design uses numbers for the navigation. The navigation, caption, and arrows are share the same line.
vi: Thiết kế nhẹ này sử dụng số cho điều hướng. Điều hướng, chú thích và các mũi tên chia sẻ cùng một dòng.

en: This theme has a special additional functionality that uses image titles as the slide navigation.
vi: Giao diện này có chức năng bổ sung đặc biệt sử dụng tiêu đề hình ảnh làm điều hướng slide.

en: If you would like to use the image titles as the navigation, you can do so by editing the image title in the media library or manually on the slide (SEO tab).
vi: Nếu bạn muốn sử dụng tiêu đề hình ảnh làm điều hướng, bạn có thể làm điều đó bằng cách chỉnh sửa tiêu đề hình ảnh trong thư viện phương tiện hoặc thủ công trên slide (tab SEO).

en: This theme has a unique design that gives it a sophisticated look.
vi: Giao diện này có thiết kế độc đáo mang lại vẻ ngoài tinh tế.

en: A bold and clear design that works well on a darker images.
vi: Một thiết kế rõ ràng và đậm nét hoạt động tốt trên các hình ảnh tối.

en: A minimalist theme that gets out of the way so you can showcasing your beautiful pictures. Best used with Image Slides.
vi: Một chủ đề tối giản không làm cản trở bạn để có thể trưng bày những bức ảnh đẹp của bạn. Tốt nhất nên sử dụng với Image Slides.

en: Cascade is a minimalist theme ideal for vertical sliding.
vi: Cascade là một chủ đề tối giản lý tưởng cho việc trượt dọc.

en: The Nivo Light theme included here for legacy purposes. Note: only works with Nivo Slider
vi: Chủ đề Nivo Light được bao gồm ở đây vì lý do kế thừa. Lưu ý: chỉ hoạt động với Nivo Slider

en: The Nivo Bar theme included here for legacy purposes. Note: only works with Nivo Slider
vi: Chủ đề Nivo Bar được bao gồm ở đây vì lý do kế thừa. Lưu ý: chỉ hoạt động với Nivo Slider

en: The Nivo Dark theme included here for legacy purposes. Note: only works with Nivo Slider
vi: Chủ đề Nivo Dark được bao gồm ở đây vì lý do kế thừa. Lưu ý: chỉ hoạt động với Nivo Slider

en: minimalist
vi: tối giản

en: 2 columns
vi: 2 cột

en: A 2 columns minimalistic theme to split your images and captions.
vi: Một chủ đề tối giản 2 cột để phân chia hình ảnh và chú thích của bạn.

en: Image, External URL and Post Feed slides are displayed in 2 columns, while the others slide types are displayed in 1 column.
vi: Hình ảnh, URL bên ngoài và các slide Post Feed được hiển thị trong 2 cột, trong khi các loại slide khác được hiển thị trong 1 cột.

en: videos
vi: video

en: vertical
vi: dọc

en: A theme to showcase vertical images and videos.
vi: Một chủ đề để trưng bày hình ảnh và video dọc.

en: Ideal for Images, Post Feed slides, YouTube and Vimeo vertical videos.
vi: Lý tưởng cho hình ảnh, các slide Post Feed, video dọc trên YouTube và Vimeo.

en: A dynamic slideshow theme that emphasizes the active slide by scaling it larger than the surrounding slides, creating a hero-like focal point that draws the viewer's attention.
vi: Một chủ đề slideshow động nhấn mạnh slide đang hoạt động bằng cách phóng to nó lớn hơn các slide xung quanh, tạo ra một điểm nhấn giống như hero thu hút sự chú ý của người xem.

en: It should be used with 100% Width and Carousel Mode disabled, Transition Effect set to Slide and Center Align enabled. Currently works on all slide types except External Image and Tiktok Videos.
vi: Nên sử dụng với Chiều rộng 100% và chế độ Carousel tắt, hiệu ứng chuyển tiếp đặt thành Slide và căn giữa được bật. Hiện tại hoạt động trên tất cả các loại slide ngoại trừ Hình ảnh bên ngoài và Video Tiktok.

en: A slideshow theme that unveils captions on hover, adding a dynamic touch to portfolios and showcases.
vi: Một chủ đề slideshow mà tiết lộ chú thích khi di chuột qua, thêm một nét động cho các danh mục đầu tư và triển lãm.

en: Best used on slideshows with captions.
vi: Tốt nhất nên sử dụng trên các slideshow có chú thích.

en: A modern slideshow theme with captions positioned at the top, showcasing features with sleek elegance.
vi: Một chủ đề slideshow hiện đại với chú thích được đặt ở phía trên, trưng bày các tính năng với sự thanh lịch tinh tế.

en: When using this theme with Carousel Mode, adjust the Carousel Margin setting to create space between the slides.
vi: Khi sử dụng chủ đề này với chế độ Carousel, điều chỉnh cài đặt Margin Carousel để tạo khoảng cách giữa các slide.

en: A dynamic slideshow theme that emphasizes the active slide by using grayscale and opacity for the surrounding slides, creating a focal point that draws the viewer's attention.
vi: Một chủ đề slideshow động nhấn mạnh slide đang hoạt động bằng cách sử dụng độ xám và độ mờ cho các slide xung quanh, tạo ra một điểm nhấn thu hút sự chú ý của người xem.

en: A dynamic slideshow theme to display testimonials that emphasizes the active slide by using grayscale for the surrounding slides, creating a focal point that draws the viewer's attention.
vi: Một chủ đề slideshow động để hiển thị các đánh giá, nhấn mạnh slide đang hoạt động bằng cách sử dụng tông màu xám cho các slide xung quanh, tạo ra một điểm nhấn thu hút sự chú ý của người xem.

en: Best used with Image slides. It should also be used with Hidden Arrows, Carousel Mode disabled, Transition Effect set to Slide, Smart Crop enabled and Crop Source set to "Custom width/height".
vi: Tốt nhất là sử dụng với các slide Hình ảnh. Nó cũng nên được sử dụng với Mũi tên Ẩn, chế độ Carousel tắt, Hiệu ứng chuyển tiếp đặt thành Slide, Smart Crop được bật và Nguồn cắt đặt thành "Chiều rộng/chiều cao tùy chỉnh".

en: Image, External Image, Post Feed, Local Video and External Video slides are displayed in 2 columns, while the other slide types are displayed in 1 column.
vi: Các slide Hình ảnh, Hình ảnh Ngoài, Dòng bài viết, Video Địa phương và Video Ngoài được hiển thị trong 2 cột, trong khi các loại slide khác được hiển thị trong 1 cột.

en: A 2 rows modern theme to split your images and captions ideal for WooCommerce products.
vi: Một chủ đề hiện đại 2 hàng để phân chia hình ảnh và chú thích của bạn, lý tưởng cho sản phẩm WooCommerce.

en: A stylish theme ideal for WooCommerce products.
vi: Một chủ đề phong cách lý tưởng cho sản phẩm WooCommerce.

en: A modern theme with a clean design to display your captions below the slides.
vi: Một chủ đề hiện đại với thiết kế sạch sẽ để hiển thị chú thích của bạn bên dưới các slide.

en: Captions from Image, External Image, Local Video, External video, YouTube and Vimeo slides are displayed below the slideshow.
vi: Chú thích từ các slide Hình ảnh, Hình ảnh Ngoài, Video Địa phương, Video Ngoài, YouTube và Vimeo được hiển thị bên dưới slideshow.

en: To add a button to the Nexus theme, enter the URL and the button text into the "Link" tab.
vi: Để thêm một nút vào chủ đề Nexus, hãy nhập URL và văn bản nút vào tab "Liên kết".

en: Button
vi: Nút

en: Click Here
vi: Nhấp vào đây

en: Border
vi: Viền

en: Text and Numbers
vi: Văn bản và Số

en: Color
vi: Màu sắc

en: Font Size for Active Number
vi: Kích thước phông chữ cho Số đang hoạt động

en: Line Height for Active Number
vi: Chiều cao dòng cho Số đang hoạt động

en: Font Size for Count Number
vi: Kích thước phông chữ cho Số đếm

en: Line Height for Count Number
vi: Chiều cao dòng cho Số đếm

en: Previous Slide
vi: Slide Trước

en: Next Slide
vi: Slide Tiếp theo

en: Preparing 1 slide...
vi: Đang chuẩn bị 1 slide...

en: 1 slide added successfully
vi: 1 slide đã được thêm thành công

en: Slide Types
vi: Các loại slide

en: Opening add slide UI...
vi: Đang mở giao diện thêm slide...

en: Closing add slide UI...
vi: Đang đóng giao diện thêm slide...

en: Updating slide...
vi: Đang cập nhật slide...

en: Slide updated successfully
vi: Slide đã được cập nhật thành công

en: Stop on first slide after looping
vi: Dừng ở slide đầu tiên sau khi lặp lại

en: Unsplash Library
vi: Thư viện Unsplash

en: Crop position saved and image cropped
vi: Vị trí cắt đã được lưu và hình ảnh đã được cắt

en: There was an error when saving crop position or cropping the image
vi: Đã xảy ra lỗi khi lưu vị trí cắt hoặc cắt hình ảnh

en: Device options are enabled for this slide. Adjust using the Device tab.
vi: Tùy chọn thiết bị đã được kích hoạt cho slide này. Điều chỉnh bằng cách sử dụng tab Thiết bị.

en: CSS Manager notice opened
vi: Thông báo Quản lý CSS đã mở

en: CSS Manager notice closed
vi: Thông báo Quản lý CSS đã đóng

en: CSS Manager
vi: Quản lý CSS

en: Easily add custom CSS to your slideshows to create the perfect design for your sites.
vi: Dễ dàng thêm CSS tùy chỉnh vào các slideshow của bạn để tạo ra thiết kế hoàn hảo cho trang web của bạn.

en: Built-in text editor full of features.
vi: Trình chỉnh sửa văn bản tích hợp đầy đủ tính năng.

en: Loads only on the front-end where needed.
vi: Chỉ tải trên giao diện người dùng nơi cần thiết.

en: Includes recipes to solve common scenarios.
vi: Bao gồm các công thức để giải quyết các tình huống phổ biến.

en: Analytics notice opened
vi: Thông báo Analytics đã mở

en: Analytics notice closed
vi: Thông báo Analytics đã đóng

en: We'd also like to send you infrequent emails with important security and feature updates. See our %s for more details.
vi: Chúng tôi cũng muốn gửi cho bạn các email không thường xuyên với các bản cập nhật quan trọng về bảo mật và tính năng. Xem %s của chúng tôi để biết thêm chi tiết.

en: privacy policy
vi: chính sách bảo mật

en: Thanks for using MetaSlider Slideshow
vi: Cảm ơn bạn đã sử dụng MetaSlider Slideshow

en: We are currently building the next version of MetaSlider Slideshow. Can you help us out by sharing non-sensitive diagnostic information?
vi: Chúng tôi đang xây dựng phiên bản tiếp theo của MetaSlider Slideshow. Bạn có thể giúp chúng tôi bằng cách chia sẻ thông tin chẩn đoán không nhạy cảm không?

en: Agree and continue
vi: Đồng ý và tiếp tục

en: No thanks
vi: Không cảm ơn

en: Gallery convert notice opened
vi: Thông báo chuyển đổi Gallery đã mở

en: Gallery convert notice closed
vi: Thông báo chuyển đổi Gallery đã đóng

en: Duplicating...
vi: Đang sao chép...

en: To edit this slide, click "Restore" and then "Return to Published Slides"
vi: Để chỉnh sửa slide này, hãy nhấp vào "Khôi phục" và sau đó "Quay lại các Slide đã xuất bản"

en: MetaSlider Slideshow dashboard loaded
vi: Dashboard MetaSlider Slideshow đã tải

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Saving %s slides. This may take a few moments.
vi: Đang lưu %s slide. Điều này có thể mất một chút thời gian.

en: Saving %s slides.
vi: Đang lưu %s slide.

en: Slideshow saved
vi: Slideshow đã được lưu

en: Duplicated successfully. Reloading...
vi: Sao chép thành công. Đang tải lại...

en: Settings saved
vi: Cài đặt đã được lưu

en: Still working... %s slides remaining...
vi: Vẫn đang làm việc... còn lại %s slide...

en: Tour cancelled successfully
vi: Tour đã bị hủy thành công

en: Tour cancelled unsuccessfully
vi: Tour đã bị hủy không thành công

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc không?

en: This slideshow will be moved to the "Trash" area.
vi: Slideshow này sẽ được chuyển đến khu vực "Thùng rác".

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Invalid nonce token
vi: Token nonce không hợp lệ

en: Unable to proceed due to invalid nonce token.
vi: Không thể tiếp tục do token nonce không hợp lệ.

en: Something went wrong
vi: Đã xảy ra lỗi

en: Preparing slideshow for duplication...
vi: Đang chuẩn bị slideshow để sao chép...

en: Doing something...
vi: Đang thực hiện một cái gì đó...

en: No error message provided.
vi: Không có thông báo lỗi nào được cung cấp.

en: Undefined error occurred
vi: Đã xảy ra lỗi không xác định

en: No error message reported.
vi: Không có thông báo lỗi nào được báo cáo.

en: We recommend you enable %1$s"Recommended Theme Options"%2$s to automatically adjust slideshow settings when selecting a new theme.
vi: Chúng tôi khuyên bạn nên kích hoạt %1$s"Tùy chọn Giao diện Được Đề Xuất"%2$s để tự động điều chỉnh cài đặt slideshow khi chọn một giao diện mới.

en: Saving theme...
vi: Đang lưu giao diện...

en: Theme saved
vi: Giao diện đã được lưu

en: Slideshow Theme
vi: Giao diện Slideshow

en: This theme was designed for FlexSlider. Please choose the FlexSlider option for the best display.
vi: Giao diện này được thiết kế cho FlexSlider. Vui lòng chọn tùy chọn FlexSlider để có hiển thị tốt nhất.

en: Dismiss this notice.
vi: Bỏ qua thông báo này.

en: theme
vi: giao diện

en: Legacy
vi: Di sản

en: Custom theme
vi: Giao diện tùy chỉnh

en: Remove
vi: Xóa

en: Change
vi: Thay đổi

en: Change the design of your slideshow with a stylish MetaSlider Slideshow theme!
vi: Thay đổi thiết kế của slideshow của bạn với một giao diện MetaSlider Slideshow phong cách!

en: Select a custom theme
vi: Chọn một giao diện tùy chỉnh

en: All themes
vi: Tất cả các giao diện

en: Upgrade now to unlock this theme!
vi: Nâng cấp ngay bây giờ để mở khóa giao diện này!

en: Upgrade now to build your own custom themes!
vi: Nâng cấp ngay bây giờ để tạo giao diện tùy chỉnh của riêng bạn!

en: MetaSlider Slideshow Pro is installed!
vi: MetaSlider Slideshow Pro đã được cài đặt!

en: You can create your own themes with our theme editor
vi: Bạn có thể tạo giao diện của riêng mình với trình chỉnh sửa giao diện của chúng tôi

en: Get started
vi: Bắt đầu

en: Theme Details
vi: Chi tiết Chủ đề

en: Theme Instructions
vi: Hướng dẫn Chủ đề

en: Tags
vi: Thẻ

en: Style Details
vi: Chi tiết Kiểu

en: This style was created with the Theme Editor.
vi: Kiểu này được tạo ra với Trình chỉnh sửa Chủ đề.

en: This theme was created through the theme editor.
vi: Chủ đề này được tạo ra thông qua trình chỉnh sửa chủ đề.

en: How To Use
vi: Cách Sử Dụng

en: Select a theme on the left to use on this slideshow. Click the theme for more details.
vi: Chọn một chủ đề bên trái để sử dụng cho slideshow này. Nhấp vào chủ đề để biết thêm chi tiết.

en: MetaSlider Slideshow Pro gives you access to extra themes. You can also create completely new themes that can easily be added to new slideshows.
vi: MetaSlider Slideshow Pro cung cấp cho bạn quyền truy cập vào các chủ đề bổ sung. Bạn cũng có thể tạo ra các chủ đề hoàn toàn mới có thể dễ dàng được thêm vào các slideshow mới.

en: Error: No themes were found.
vi: Lỗi: Không tìm thấy chủ đề nào.

en: Preview slideshow
vi: Xem trước slideshow

en: Select
vi: Chọn

en: Dark / Light Mode (Use L key)
vi: Chế độ Tối / Sáng (Sử dụng phím L)

en: Toggle full width (Use F key)
vi: Chuyển đổi chiều rộng đầy đủ (Sử dụng phím F)

en: Desktop preview
vi: Xem trước trên máy tính để bàn

en: Laptop preview
vi: Xem trước trên máy tính xách tay

en: Tablet preview
vi: Xem trước trên máy tính bảng

en: Smartphone preview
vi: Xem trước trên điện thoại thông minh

en: Exit preview
vi: Thoát xem trước

en: This feature is not fully supported in this browser.
vi: Tính năng này không được hỗ trợ đầy đủ trong trình duyệt này.

en: Media caption
vi: Chú thích phương tiện

en: Media description
vi: Mô tả phương tiện

en: Manual entry
vi: Nhập liệu thủ công

en: This will override the Caption Link Color option in the "Theme" area of the right sidebar.
vi: Điều này sẽ ghi đè tùy chọn Màu liên kết chú thích trong khu vực "Giao diện" của thanh bên bên phải.

en: Enter text that will appear with your image slide.
vi: Nhập văn bản sẽ xuất hiện cùng với slide hình ảnh của bạn.

en: Automatically updates directly from the WP Media Library
vi: Tự động cập nhật trực tiếp từ Thư viện phương tiện WP

en: No default was found
vi: Không tìm thấy mặc định nào

en: You may use HTML here
vi: Bạn có thể sử dụng HTML ở đây

en: Filter by type
vi: Lọc theo loại

en: All media items
vi: Tất cả các mục phương tiện

en: Search Unsplash API
vi: Tìm kiếm API Unsplash

en: Search unsplash.com...
vi: Tìm kiếm unsplash.com...

en: Load more
vi: Tải thêm

en: Photo by %s on Unsplash
vi: Ảnh của %s trên Unsplash

en: Photo on Unsplash
vi: Ảnh trên Unsplash

en: Opening Unsplash tab...
vi: Đang mở tab Unsplash...

en: Unsplash tab closed
vi: Tab Unsplash đã đóng

en: No photots found.
vi: Không tìm thấy ảnh nào.

en: Photo by %s
vi: Ảnh của %s

en: Deselect
vi: Bỏ chọn

en: Attachment Details
vi: Chi tiết tệp đính kèm

en: view original
vi: xem bản gốc

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: Portfolio
vi: Danh mục đầu tư

en: Alt Text
vi: Văn bản thay thế

en: Description
vi: Mô tả

en: Quality
vi: Chất lượng

en: All photos published on Unsplash can be used for free.
vi: Tất cả ảnh được xuất bản trên Unsplash đều có thể được sử dụng miễn phí.

en: view license
vi: xem giấy phép

en: Complete!
vi: Hoàn tất!

en: Crunching...
vi: Đang xử lý...

en: Import Slides
vi: Nhập Slides

en: Import slides
vi: Nhập slide

en: You currently do not have any slides to preview. If you want, we can import some image slides for you.
vi: Hiện tại bạn không có slide nào để xem trước. Nếu bạn muốn, chúng tôi có thể nhập một số slide hình ảnh cho bạn.

en: No valid files found
vi: Không tìm thấy tệp hợp lệ

en: Drag and drop interface not available.
vi: Giao diện kéo và thả không khả dụng.

en: Drop images here
vi: Thả hình ảnh ở đây

en: Press %s to save or %s to cancel.
vi: Nhấn %s để lưu hoặc %s để hủy.

en: Shortcode copied
vi: Shortcode đã được sao chép

en: Shortcode unable to be copied automatically
vi: Không thể sao chép shortcode tự động

en: Failed to open utility modal...
vi: Không thể mở modal tiện ích...

en: Opening utility modal...
vi: Đang mở modal tiện ích...

en: Closing utility modal...
vi: Đang đóng modal tiện ích...

en: No slides
vi: Không có slide

en: Current
vi: Hiện tại

en: last updated: %s
vi: cập nhật lần cuối: %s

en: Viewing 1 slideshow
vi: Đang xem 1 slideshow

en: Viewing %s out of %s slideshows
vi: Đang xem %s trong số %s slideshow

en: Search slideshows (Press ctrl + / to focus)‎
vi: Tìm kiếm slideshow (Nhấn ctrl + / để tập trung)‎

en: Searching slideshows...
vi: Đang tìm kiếm slideshow...

en: Viewing %s out of %s slideshows (%s loaded)
vi: Đang xem %s trong số %s slideshow (%s đã tải)

en: Indexing %s slideshows into local storage...
vi: Đang lập chỉ mục %s slideshow vào bộ nhớ cục bộ...

en: All Slideshows loaded
vi: Tất cả slideshow đã được tải

en: Fetching slideshows...
vi: Đang lấy slideshow...

en: Finished
vi: Đã hoàn thành

en: Indexing slideshows... %s remaining
vi: Đang lập chỉ mục slideshow... %s còn lại

en: This feature is not fully supported in Internet Explorer 11 and you may experience slow search result times.
vi: Tính năng này không được hỗ trợ đầy đủ trong Internet Explorer 11 và bạn có thể gặp phải thời gian kết quả tìm kiếm chậm.

en: Sort by title
vi: Sắp xếp theo tiêu đề

en: Sort by modified date
vi: Sắp xếp theo ngày chỉnh sửa

en: Filter slideshows‎
vi: Lọc slideshow‎

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: Updating...
vi: Đang cập nhật...

en: Load all
vi: Tải tất cả

en: Clear cache
vi: Xóa bộ nhớ cache

en: Load remaining %s slideshows
vi: Tải %s slideshow còn lại

en: Press to clear the slideshow cache from your web browser
vi: Nhấn để xóa bộ nhớ cache slideshow từ trình duyệt web của bạn

en: Loading slideshows...
vi: Đang tải slideshow...

en: Browse slideshows
vi: Duyệt slideshow

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: Press to expand
vi: Nhấn để mở rộng

en: Copy all
vi: Sao chép tất cả

en: All settings saved
vi: Tất cả cài đặt đã được lưu

en: Here you will find documentation, and two support tiers to choose from. Additionally, you may supply us with extra information specific to your website, server, etc.
vi: Tại đây, bạn sẽ tìm thấy tài liệu và hai cấp độ hỗ trợ để chọn. Ngoài ra, bạn có thể cung cấp cho chúng tôi thông tin bổ sung cụ thể cho trang web, máy chủ của bạn, v.v.

en: Documentation 📚
vi: Tài liệu 📚

en: Check out our documentation page for examples, and more information about what you can do with MetaSlider Slideshow.
vi: Hãy xem trang tài liệu của chúng tôi để biết ví dụ và thêm thông tin về những gì bạn có thể làm với MetaSlider Slideshow.

en: Visit documentation
vi: Truy cập tài liệu

en: Free Basic Support 🚀
vi: Hỗ trợ Cơ bản Miễn phí 🚀

en: For users of the free version of MetaSlider Slideshow, we offer full free support on the wordpress.org forums.
vi: Đối với người dùng phiên bản miễn phí của MetaSlider Slideshow, chúng tôi cung cấp hỗ trợ miễn phí hoàn toàn trên các diễn đàn wordpress.org.

en: Visit wordpress.org
vi: Truy cập wordpress.org

en: Paid Premium Support 🌟
vi: Hỗ trợ cao cấp có phí 🌟

en: Paid users of the premium plugin can open a ticket on our private support center to receive personalized support and faster response times.
vi: Người dùng trả phí của plugin cao cấp có thể mở một vé tại trung tâm hỗ trợ riêng của chúng tôi để nhận được hỗ trợ cá nhân hóa và thời gian phản hồi nhanh hơn.

en: Visit metaslider.com
vi: Truy cập metaslider.com

en: Site Information
vi: Thông tin trang web

en: For your convenience, you can copy the basic site information before to help us speed up the debugging process. Be sure to verify that no personal information is included that you might want to keep private.
vi: Để thuận tiện cho bạn, bạn có thể sao chép thông tin cơ bản của trang web trước để giúp chúng tôi tăng tốc quá trình gỡ lỗi. Hãy chắc chắn kiểm tra rằng không có thông tin cá nhân nào được bao gồm mà bạn muốn giữ riêng tư.

en: Change the default title that will be used when creating a new slideshow. Use %s and it will be replaced by the current slideshow ID.
vi: Thay đổi tiêu đề mặc định sẽ được sử dụng khi tạo một slideshow mới. Sử dụng %s và nó sẽ được thay thế bằng ID slideshow hiện tại.

en: If you are a pro member, enter your license key here to receive updates. %s
vi: Nếu bạn là thành viên pro, nhập khóa giấy phép của bạn ở đây để nhận cập nhật. %s

en: Upgrade here
vi: Nâng cấp ở đây

en: Thumbnail
vi: Hình thu nhỏ

en: Thumbnail (Pro)
vi: Hình thu nhỏ (Pro)

en: Thumbnails - Visible On Hover
vi: Hình thu nhỏ - Hiện khi di chuột qua

en: Filmstrip
vi: Dải phim

en: Filmstrip - Visible On Hover
vi: Dải phim - Hiện khi di chuột qua

en: Slideshow settings saved
vi: Cài đặt slideshow đã được lưu

en: Global settings saved
vi: Cài đặt toàn cầu đã được lưu

en: Pro settings saved
vi: Cài đặt Pro đã được lưu

en: Slideshow Defaults
vi: Mặc định slideshow

en: Update the default settings used when creating new slideshows.
vi: Cập nhật cài đặt mặc định được sử dụng khi tạo slideshow mới.

en: Default Slideshow Title
vi: Tiêu đề slideshow mặc định

en: Change the default title
vi: Thay đổi tiêu đề mặc định

en: Default Base Image Width
vi: Chiều rộng hình ảnh cơ sở mặc định

en: Update the default width for the base image. This will be used for the slideshow dimensions and base image cropping.
vi: Cập nhật chiều rộng mặc định cho hình ảnh cơ sở. Điều này sẽ được sử dụng cho kích thước slideshow và cắt hình ảnh cơ sở.

en: Change the default width
vi: Thay đổi chiều rộng mặc định

en: Default Base Image Height
vi: Chiều cao hình ảnh cơ sở mặc định

en: Update the default height for the base image. This will be used for the base image cropping and slideshow dimensions. If set to 100% width, the height will scale accordingly.
vi: Cập nhật chiều cao mặc định cho hình ảnh cơ sở. Điều này sẽ được sử dụng cho việc cắt hình ảnh cơ sở và kích thước slideshow. Nếu thiết lập ở chiều rộng 100%, chiều cao sẽ tự động điều chỉnh tương ứng.

en: While the width and height defined above will be used for cropping (if enabled) and the base slideshow dimensions, you may also set the slideshow to stretch to its container.
vi: Trong khi chiều rộng và chiều cao được xác định ở trên sẽ được sử dụng cho việc cắt (nếu được bật) và kích thước slideshow cơ sở, bạn cũng có thể thiết lập slideshow để kéo dài tới container của nó.

en: Default Navigation
vi: Điều hướng mặc định

en: Change the default navigation when creating a new slideshow.
vi: Thay đổi điều hướng mặc định khi tạo một slideshow mới.

en: Change the default transition between slides.
vi: Thay đổi chuyển tiếp mặc định giữa các slide.

en: Global Settings
vi: Cài đặt toàn cầu

en: Update the settings used for all the slideshows on your site.
vi: Cập nhật các cài đặt được sử dụng cho tất cả các slideshow trên trang của bạn.

en: License Key
vi: Khóa cấp phép

en: Update license key
vi: Cập nhật khóa cấp phép

en: Enable Device Settings
vi: Bật cài đặt thiết bị

en: Add option to hide slides, captions, arrows, navigation, and the slideshow per screen size.
vi: Thêm tùy chọn để ẩn các slide, chú thích, mũi tên, điều hướng và slideshow theo kích thước màn hình.

en: Device Settings
vi: Cài đặt thiết bị

en: Set breakpoints for different screen sizes
vi: Đặt điểm dừng cho các kích thước màn hình khác nhau

en: Smartphone
vi: Điện thoại thông minh

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Disable Legacy Libraries
vi: Vô hiệu hóa Thư viện Cũ

en: This setting allows you to disable the legacy slideshow libraries: Nivo Slider, Coin Slider, and Responsive Slides
vi: Cài đặt này cho phép bạn vô hiệu hóa các thư viện trình chiếu cũ: Nivo Slider, Coin Slider và Responsive Slides

en: We recommend disabling these libraries. You can safely disable the libraries. None of your slideshows use the legacy libraries.
vi: Chúng tôi khuyên bạn nên vô hiệu hóa các thư viện này. Bạn có thể an toàn để vô hiệu hóa các thư viện. Không có trình chiếu nào của bạn sử dụng các thư viện cũ.

en: You currently have %s slideshows that use legacy libraries.
vi: Hiện tại bạn có %s trình chiếu sử dụng các thư viện cũ.

en: You currently have %s slideshow that uses legacy libraries.
vi: Hiện tại bạn có %s trình chiếu sử dụng các thư viện cũ.

en: Enable MetaSlider Slideshow on Admin Bar
vi: Kích hoạt MetaSlider Slideshow trên Thanh Quản Trị

en: Add and edit slideshows easier by showing MetaSlider Slideshow on your admin bar.
vi: Thêm và chỉnh sửa trình chiếu dễ dàng hơn bằng cách hiển thị MetaSlider Slideshow trên thanh quản trị của bạn.

en: Enable Frontend Edit Links
vi: Kích hoạt Liên kết Chỉnh sửa Giao diện

en: Edit slideshows easily by showing MetaSlider Slideshow link under each slideshow.
vi: Chỉnh sửa trình chiếu dễ dàng bằng cách hiển thị liên kết MetaSlider Slideshow dưới mỗi trình chiếu.

en: Last
vi: Cuối cùng

en: First
vi: Đầu tiên

en: New slides order
vi: Thứ tự trình chiếu mới

en: Select the position for new added slides.
vi: Chọn vị trí cho các slide mới được thêm vào.

en: Disable Legacy Widget
vi: Vô hiệu hóa Widget Cũ

en: This setting allows you to disable the legacy MetaSlider Slideshow widget.
vi: Cài đặt này cho phép bạn vô hiệu hóa widget MetaSlider Slideshow cũ.

en: Enable TinyMCE
vi: Kích hoạt TinyMCE

en: TinyMCE is a WYSIWYG editor you can use in slide captions.
vi: TinyMCE là một trình soạn thảo WYSIWYG mà bạn có thể sử dụng trong các chú thích slide.

en: Fix Touch Swipe
vi: Sửa lỗi Vuốt Cảm ứng

en: If Touch Swipe doesn't work as expected, enable this setting.
vi: Nếu Touch Swipe không hoạt động như mong đợi, hãy bật cài đặt này.

en: Recommended Theme Options
vi: Tùy Chọn Chủ Đề Được Khuyến Nghị

en: Automatically apply recommended slideshow options when selecting a theme. This will replace some of the previous options.
vi: Tự động áp dụng các tùy chọn slideshow được khuyến nghị khi chọn một chủ đề. Điều này sẽ thay thế một số tùy chọn trước đó.

en: Dashboard Settings
vi: Cài Đặt Bảng Điều Khiển

en: Set default sorting options and items per page for your Dashboard.
vi: Đặt tùy chọn sắp xếp mặc định và số mục trên mỗi trang cho Bảng Điều Khiển của bạn.

en: Slideshow ID
vi: ID Slideshow

en: Date Created
vi: Ngày Tạo

en: Sort Slideshows By
vi: Sắp Xếp Slideshow Theo

en: Ascending
vi: Tăng Dần

en: Descending
vi: Giảm Dần

en: Order By
vi: Sắp Xếp Theo

en: Items Per Page
vi: Mục Trên Trang

en: Pro Settings
vi: Cài Đặt Pro

en: Update the MetaSlider Slideshow Pro settings.
vi: Cập nhật cài đặt MetaSlider Slideshow Pro.

en: Flush Cache when Saving Changes
vi: Xóa Bộ Nhớ Cache khi Lưu Thay Đổi

en: This setting allows you to automatically flush the cache when saving slideshow changes. Supports WP Rocket, WP Super Cache, W3 Total Cache, WP-Optimize and WP Fastest Cache plugins.
vi: Cài đặt này cho phép bạn tự động xóa bộ nhớ cache khi lưu thay đổi slideshow. Hỗ trợ các plugin WP Rocket, WP Super Cache, W3 Total Cache, WP-Optimize và WP Fastest Cache.

en: Maximum Number of Custom Fields in Post Feed and WooCommerce Slides
vi: Số Lượng Tối Đa Trường Tùy Chỉnh trong Bảng Tin Bài và Slides WooCommerce

en: Select how many custom fields will display in the dropdown menu when you are inserting tags.
vi: Chọn số lượng trường tùy chỉnh sẽ hiển thị trong menu thả xuống khi bạn chèn thẻ.

en: Change the maximum custom fields for Post Feed and WooCommerce
vi: Thay đổi số trường tùy chỉnh tối đa cho Bảng Tin Bài và WooCommerce

en: Enable Legacy Theme Editor
vi: Bật Trình Biên Tập Chủ Đề Cổ Điển

en: This setting allows you to enable the legacy Theme Editor.
vi: Cài đặt này cho phép bạn kích hoạt Trình chỉnh sửa giao diện cũ.

en: The data in this file does not appear to be valid.
vi: Dữ liệu trong tệp này có vẻ không hợp lệ.

en: Found %s slideshows
vi: Đã tìm thấy %s slideshow

en: You have no slideshows to import
vi: Bạn không có slideshow nào để nhập

en: Export file is from a local site. Exporting from a local site may cause issues during import. This is because the images and videos need to be accessible from a live server.
vi: Tệp xuất là từ một trang địa phương. Việc xuất từ một trang địa phương có thể gây ra sự cố trong quá trình nhập. Điều này là do các hình ảnh và video cần phải có thể truy cập từ một máy chủ trực tiếp.

en: Some images are missing. Please ensure all images are accessible from the source website before importing.
vi: Một số hình ảnh đang bị thiếu. Vui lòng đảm bảo tất cả hình ảnh có thể truy cập từ trang web nguồn trước khi nhập.

en: Important!
vi: Quan trọng!

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Importing %s slideshows... This may take a minute
vi: Đang nhập %s slideshow... Điều này có thể mất một chút thời gian

en: Import successful
vi: Nhập thành công

en: Easily import slideshows generated by MetaSlider Slideshow. This requires a file generated from the Export tab.
vi: Dễ dàng nhập các slideshow được tạo bởi MetaSlider Slideshow. Điều này yêu cầu một tệp được tạo từ tab Xuất.

en: Load slideshows
vi: Tải slideshow

en: If you have an export file, you may upload it here to be processed. Information about each slideshow will be presented below. You will be able to confirm before importing.
vi: Nếu bạn có một tệp xuất, bạn có thể tải lên đây để được xử lý. Thông tin về từng slideshow sẽ được trình bày bên dưới. Bạn sẽ có thể xác nhận trước khi nhập.

en: Importing... Please wait
vi: Đang nhập... Vui lòng chờ

en: Processing...
vi: Đang xử lý...

en: Upload file
vi: Tải tệp lên

en: The import file appears to have been generated on a local development site. Some images or videos may not be imported due to limitations in the WordPress upload system.
vi: Tệp nhập có vẻ đã được tạo trên một trang phát triển địa phương. Một số hình ảnh hoặc video có thể không được nhập do hạn chế trong hệ thống tải lên của WordPress.

en: The import file was created with a previous version of MetaSlider Slideshow. Please make sure you are using the latest version of MetaSlider Slideshow in the source website, generate the import file again and upload it here.
vi: Tệp nhập đã được tạo bằng một phiên bản trước của MetaSlider Slideshow. Vui lòng đảm bảo bạn đang sử dụng phiên bản mới nhất của MetaSlider Slideshow trên trang web nguồn, tạo lại tệp nhập và tải lên đây.

en: Click the Import button to begin the import process.
vi: Nhấp vào nút Nhập để bắt đầu quá trình nhập.

en: Import %s slideshows
vi: Nhập %s slideshow

en: Select the slideshows you wish to import below. Then click here to import them.
vi: Chọn các slideshow bạn muốn nhập bên dưới. Sau đó nhấp vào đây để nhập chúng.

en: Post Feed slide
vi: Slide Post Feed

en: External slide
vi: Slide Ngoài

en: WooCommerce slide
vi: Slide WooCommerce

en: Image Folder slide
vi: Slide Thư mục Hình ảnh

en: Local Video slide
vi: Slide Video Địa phương

en: External Video slide
vi: Slide Video Ngoài

en: Custom HTML slide
vi: Slide HTML Tùy chỉnh

en: Layer slide
vi: Slide Lớp

en: Image not found<br>%s
vi: Hình ảnh không tìm thấy<br>%s

en: No slides found
vi: Không tìm thấy slideshow nào

en: Loading %s slideshows...
vi: Đang tải %s slideshow...

en: You have no slideshows to export
vi: Bạn không có slideshow nào để xuất

en: Exporting %s slideshows...
vi: Đang xuất %s slideshow...

en: Export successful
vi: Xuất thành công

en: No slideshows found.
vi: Không tìm thấy slideshow nào.

en: Create a new slideshow now
vi: Tạo một slideshow mới ngay bây giờ

en: If you have only a few slideshows, we will prepare them automatically. If you have many slideshows, click the "Load" button.
vi: Nếu bạn chỉ có một vài slideshow, chúng tôi sẽ chuẩn bị chúng tự động. Nếu bạn có nhiều slideshow, hãy nhấp vào nút "Tải".

en: Choose the slideshows you wish to export.
vi: Chọn các slideshow bạn muốn xuất.

en: Click the "Export" button.
vi: Nhấp vào nút "Xuất".

en: A .json file will automatically be downloaded with all your slideshow data.
vi: Một tệp .json sẽ tự động được tải xuống với tất cả dữ liệu slideshow của bạn.

en: A few notes on exporting slideshow images and videos:
vi: Một vài lưu ý về việc xuất hình ảnh và video trình chiếu:

en: Exporting from a localhost site may cause issues during import. This is because the images and videos need to be accessible from a live server.
vi: Xuất từ một trang localhost có thể gây ra vấn đề trong quá trình nhập. Điều này là do các hình ảnh và video cần phải có thể truy cập từ một máy chủ trực tuyến.

en: You have %s slideshows that can be exported. Information about each slideshow will be presented below.
vi: Bạn có %s trình chiếu có thể được xuất. Thông tin về từng trình chiếu sẽ được trình bày bên dưới.

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Load
vi: Tải

en: Export %s slideshows
vi: Xuất %s trình chiếu

en: Select the slideshows you wish to export below, then click here to export them.
vi: Chọn các trình chiếu bạn muốn xuất bên dưới, sau đó nhấp vào đây để xuất chúng.

en: Failed to open the settings page...
vi: Không thể mở trang cài đặt...

en: Opening settings page...
vi: Đang mở trang cài đặt...

en: Page not found: %s
vi: Không tìm thấy trang: %s

en: Add a slide
vi: Thêm một slide

en: Select images
vi: Chọn hình ảnh

en: You can easily add an image from one of the options here. Additionally we provide free images from the Unsplash library.
vi: Bạn có thể dễ dàng thêm một hình ảnh từ một trong các tùy chọn ở đây. Ngoài ra, chúng tôi cung cấp hình ảnh miễn phí từ thư viện Unsplash.

en: Next step
vi: Bước tiếp theo

en: Search unsplash
vi: Tìm kiếm unsplash

en: Choose an image from the left, or search for any topic here to bring up more images.
vi: Chọn một hình ảnh từ bên trái, hoặc tìm kiếm bất kỳ chủ đề nào ở đây để hiển thị thêm hình ảnh.

en: Hide step
vi: Ẩn bước

en: Create your slide
vi: Tạo slide của bạn

en: After you have selected an image, press here to create your slide.
vi: Sau khi bạn đã chọn một hình ảnh, nhấn vào đây để tạo slide của bạn.

en: Preview Slideshow
vi: Xem trước trình chiếu

en: Now that you have some slides set, you can preview your slideshow by pressing here.
vi: Bây giờ bạn đã có một số slide, bạn có thể xem trước trình chiếu của mình bằng cách nhấn vào đây.

en: Slideshow settings
vi: Cài đặt trình chiếu

en: Edit slideshow
vi: Chỉnh sửa trình chiếu

en: Additional CSS Class
vi: Lớp CSS bổ sung

en: Refresh preview
vi: Làm mới xem trước

en: Loading slideshows list...
vi: Đang tải danh sách trình chiếu...

en: Create one now!
vi: Tạo một cái ngay bây giờ!

en: Loading slideshow
vi: Đang tải trình chiếu

en: Update preview
vi: Cập nhật xem trước

en: Select a slideshow
vi: Chọn một trình chiếu

en: Normal width
vi: Chiều rộng bình thường

en: Wide width
vi: Chiều rộng rộng

en: Full width
vi: Chiều rộng đầy đủ

en: gallery
vi: thư viện ảnh

[ctx: This is a keyboard shortcut.]
en:  (Use Alt or ⌥ (Option) + P keys)
vi:  (Sử dụng phím Alt hoặc ⌥ (Option) + P)

[ctx: Uploader: Drop files to upload - or - Select Files]
en: or
vi: hoặc

[ctx: 1000 by 1000 pixels]
en: %s by %s pixels
vi: %s x %s pixel

[ctx: The ENTER key on a keyboard]
en: Enter
vi: Nhập

[ctx: The ESCAPE key on a keyboard]
en: Escape
vi: Thoát

[ctx: number of slides, ex "7 slides"]
en: %s slides
vi: %s trang
